Thảo luận Nokia 5233

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi doanhach, 6 Tháng năm 2010.

1. thean1001

thean1001 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng vừa mua con 5233, thấy cpu bằng với cpu của c6 nhưng c6 thấy chạy nhanh hơn hẳn, thắc mắc không biết cpu có đúng như thế không, vỏ máy không chắc lắm, bóp vào còn nhiều chổ bị lõm
  2. gtapro

gtapro Thành viên

Được Like:
    1
    Các bác cho e hỏi là pin 5233 xài được bao lâu khi đạt được hiệu suất cao nhất ? Em thấy pin máy em nếu mà để chờ ko thì cao nhất cũng được 2d 20h (ION batterysave) vì 3 lần đầu ko được sạc 8 tiếng do máy được tặng nên e sạc bình thường .Em có tắt nhiều thứ như chuông, đèn,rung,... và xài pm battersave để tiết kiệm nhưng khi sạc đầy cũng chỉ được 2d 20h .Trong khi máy thằng e của e sạc lần đầu 8h thì mở ION lên xem được 3d 11h .Vậy h e nên sạc làm sao để được như nó vậy mấy bác chỉ e với :-< .
    P/S : máy e được tặng nhưng là hàng FPT mua ở VTA nên mọi thứ đều zin hết
    Lần sau vô mục thảo luận của máy 5233 để hỏi thêm chi tiết nha bạn, đừng lập Thread ngoài như vậy.
  3. Zero_078

Zero_078 Thành viên

Được Like:
    0
    5233 của mình bị bệnh ko hack đc =___=
    chả biết tại sao nhưng hack = JAF cho v12 thì cứ đến bước cuối, pooling phone là nó tự tắt máy rồi ko bật lại đc nữa

rồi bị cả bệnh ko cài đc quick office, báo lỗi cài bộ chuẩn trước, bực vãi đ :(
  4. Lovehacao

Lovehacao Thành viên

Được Like:
    0
    5233 khó hack lắm ! Mình dùng JAF hack hoài mà không được ! Lúc hack thì tất cả đều Ok ! Nhưng khi khởi động vào máy thì vẫn không hiện ra biểu tượng để Rompatcher ! Bó tay luôn !
    Hack lại 2 lần nữa, các bước vẫn Ok không có lỗi gì nhưng vẫn không hiển thị ICON Rompatcher
  5. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    ơ hơ! FLASH kèm file hack xong rồi thì bạn coppy ROMPATCHer vào rồi chạy chớ!vì file hack bạn FLASH đó có tích hợp ROMPATCHER mà :) còn nếu xài bản CFW có sẵn rồi thì kh nói làm gì :))
  6. gtapro

gtapro Thành viên

Được Like:
    1
    Mấy bác giúp em vụ này với :(
  7. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Máy của cháu chưa bao giờ được sang ngày thứ 2 mà chưa phải cắm sạc kìa . Không wifi , không Net , không game , không bluetooth ,... tóm lại là những cái ngốn pin đều không dùng ;;)
  8. Mr.Angel

Mr.Angel Thành viên

Được Like:
    43
    sau 1 thời gian xài bây h đã hiểu lổi ko bung dc sis jar là cho themes và 1 số lổi ko nhấn dc xoay màn hình ko mượt là do themes ---> đổi themes là xong
    lâu lâu lại ko kết nối gprs dc củng đổi themes là bình thường lại
    bài hướng dẫn hack của anh tanvb em đã đọc và làm theo nhưng down công cụ zia hết rùi thì ko mở dc jaf ---> nản :(
    các bạn xài 5233 nên nâng cấp fw lên v21.1.004 rất đơn giản là nhấn *#0000# xong rùi nhấn tuỳ chọn rùi cập nhật pm nó sẻ tự down file về và tự động làm hết
    file khoản 8mb xài sim mobi gần hết tiền down là ok hoặc là xài viettel gói d10
    sau khi nâng cấp ta có thể vuốt menu web thì full màn hình chạy flash rất mượt cảm biến chuyển động củng nhạy hơn

9. Jank

Jank Thành viên

Được Like:
    0
    N5233 chụp hình đẹp :) 2mp mà nhìn ok ( có đủ ánh sáng chụp good lắm ) :D

Share vài tấm!

10. gtapro

gtapro Thành viên

Được Like:
    1
    Con 5233 của e bây h tự nhiên xuất hiện vết bụi ngay giữa mh.Tuy ko lớn nhưng vẫn thấy chướng vì xem phim hay ảnh tới màu trắng là nó lộ ra mồn một nhìn ko tự nhiên .Vì máy còn bh nên e có đem ra care phú nhuận vs window ,xong tưởng là hết rồi ai dè nhìn kỹ lại thì thấy vẫn còn bụi .E thấy thất vọng care quá và ko biết có đi vs nữa ko .E có dự định sang VTA vs nhưng ko biết có nên ko? :-s:-s

Hjx mấy bác giúp e với e đang phân vân giữa care và mấy chỗ khác