Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. zNoOnez

zNoOnez Thành viên

Được Like:
    0
    các bác cho em hỏi : em vừa up fw của 5700 của em lên ver 5.11 thì thấy hoạt động bình thường (flash thành công) nhưng trên màn hình standby em phát hiện ra 1 vệt mờ mờ mà lúc trước đó (trước khi flash) thì không thấy :-ss vậy đó là tình trạng j` ạ ? :-ss.Các bác giúp em với :-ss.thx
  2. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Vệt mờ mờ đó như thế nào. Khi vào menu còn bị như vậy nữa không(hay chỉ mỗi màn hình standby)? Bạn nói rõ hơn xem nào.
  3. zNoOnez

zNoOnez Thành viên

Được Like:
    0
    khi vào menu hay bất kì một phần mềm nào sáng màu đều có thể thấy.vệt màu đen mờ mờ :| ko hiểu liệu có phải do màn hình bị bẩn ko nữa :-ss
  4. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Chưa ai up fw lên 5.11 mà gặp tình trạng như bạn, bạn thử đọc qua tài liệu tháo lắp vỏ 5700 rồi mở ra vệ sinh xem nào, nhưng theo mình thì không phải do bẩn, có lẽ màn hình có vấn đề rồi, khắc phục được phải ra thợ thôi /:)
  5. bomthu

bomthu Thành viên

Được Like:
    44
    Màn hình của em cũng giống của bác, bị mờ khoảng 7.8 điểm ảnh ở phía dưới màn hình khi chơi game N-gage sau khi thoát ra cũng bị nhưng khởi động lại máy thì không thấy bị mờ nữa:-/. Mấy bác xài 5.11 thấy có tốt hơn bảng cũ không chẳng hạn như chụp hình hay nghe nhạc....
  6. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Mình cảm nhận thấy chụp hình và nghe nhạc nhanh hơn, mượt hơn thôi!, màn hình lại không bị vệt, mình cũng ko chơi game ngate!
  7. minh_2006

minh_2006 Thành viên

Được Like:
    8
    Dạo này con 5700 của mình thường xuyên bị mất nguồn, khi mở nhạc bấm nút volume lớn nhỏ là bị tắt máy ngay, các bác có biết nó bị gì không và chỉ giùm mình cách khắc phục. Thank you nhiều!
  8. tungtuantu

tungtuantu Thành viên

Được Like:
    14
  9. bomthu

bomthu Thành viên

Được Like:
    44
    Mấy bác ơi cái này em thấy hay nên mới nói thôi nha mấy bác có biết rồi cũng đừng chê em nha. :> Mấy bác có ai nghe nhạc bằng tai nghe khi bật chuông 3D chưa cực hay đó mấy bác.
    1. Bật hiệu ứng chuông 3D lên
    2. Ở mục Ringing tone thì chọn 1 bài hát nào đó bass cành mạnh nghe càng hay
    3. Gắn tai nghe vào
    4. ở mục Reverberation thì chọn Cave, Kéo cài vệt sáng xuống tới chữ Cave rồi để đó cho nhạc tự phát
    :-cNghe hay lắm đó mấy pro
  10. Popom

Popom Thành viên

Được Like:
    0
    mình cài game một số game flash vào bộ nhớ điện thoại , ko mở lên được nên mình xóa thì nó báo lỗi "remove failed" , mình cài thẳng vô bộ nhớ máy luôn nên ko format dc , mình định dùng x-plore để xóa thì ko biết thư mục game của bộ nhớ máy nằm đâu hết , bạn nào giúp mình với . Thx nhiều .