Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    THanks kecuoigio nhé. Thật ra mình có thể tự thay nên mình tính mua màn hình về tự thay là ok. Xin hỏi bạn là màn hình lô có khác gì màn hình zin không ? có đủ 16 triệu màu không ( hoặc màu sắc có tương đương màn hình zin không ) vì mình sợ gắn màn hình lô vào mà màu sắc xấu hơn thì không biết phải sao. Chắc đem máy lên test màn hình luôn quá.

Mà màn hình zin đến 1 triệu 2 cơ à ? kinh thế, nếu thế thà mua màn hình lô còn hơn vì 5700 bây giờ nếu mua máy cũ cũng tầm 2 triệu 5 thôi, cái màn hình ăn gần nữa cái máy rồi thì chịu, chơi lô thôi.

Nhưng còn vỏ thì sao ạ ? Mình có thay vỏ lô 1 lần rồi ( màu xanh, mua 80k ) thấy ọp ẹp quá, cao su không tốt như hàng zin. Nhất là cái bàn phím gắn vào không bấm đc gì cả. Bạn nào có thể biết chỗ bán vỏ zin không ? Hoặc tệ lắm cũng phải ráng mua đc phím zin chứ phím lô mình chịu thua rồi, không xài đc.

Thanks again
  2. fakahaka

fakahaka Thành viên

Được Like:
    449
    bạn lên thử tiệm Kim Anh ở đường 3/2 vừa qua ngã tư Sư Vạn Hạnh nằm bên tay phải đó
    xem thử ở đó có bán hem?mình thì thường hay lên đó mua linh kiện giá ở đó nói chung là cũng được
    chúc bạn mau có lại màn hình
    mucelago thích bài này.
  3. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Thanks, chủ yếu kiếm bộ vỏ zin và phím zin là quan trọng nhất vì màn hình cũng không khó lắm. Vỏ lô thay 1 lần sợ rồi, ọp ẹp thấy ghê lắm ^#(^
  4. anh2online

anh2online Thành viên

Được Like:
    152
    hơ,em hỏi câu này hơi nhầm và cũng hơi ...ngu nhưng thằng bạn em bị em đầu độc nên nó chỉ kết mỗi 5700,máy này thì ko sản xuất máy mới lâu rồi nhưng nó bít 1 hàng "găm hàng" vẫn còn 1 em mới 100%,khổ cái hum qua khi nó đủ tiền đi lấy máy thì họ...bán mất roài!nó đang chán,bảo mua máy cũ ko chịu ,cac bác có bít hanoi ở đâu có "găm hàng 5700" ko chỉ em fat!:-bd
  5. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    đã sửa được con 5700 rồi anh em ạ. Tổng thiệt hại gồm : màn hình 400k. Phím 5 chiều 90k. Loa 50k ( mua 1 loa giống và 3 loa khác. Cái loa giống hư toi 20k nên mua loa rẽ về chế lại. Tổng cộng 540k. Em là thợ nên k mất tiền công. Không kiếm được vỏ zin. Phím phải chế lại vì kiến k có
  6. fakahaka

fakahaka Thành viên

Được Like:
    449
    chúc mừng bạn nhé :-bd
    5700 mình kết lắm giờ mình đang muốn đổi n81 2g
    bạn biết ai cần mua or đổi thì giới thiệu cho mình nhé
    máy mình còn mới và zin đến từng con óc :D còn bảo hành đến 5tháng bao xài
    đt mình đây 0933564734 :)>-
  7. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    Music player ko nhận nhạc không refesh được !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

em dùng 57 được 1 thởi gian thì không nhận nhạc & refesh được chỉ nhận đươc 65 bài trong khi có 120 bài (1G) update đến bài 65 thì nó báo error music collectiton close user 55..... cắm thẻ khác có 40 bài thi lại update ngon lành #-o ai giúp em vấn đề này với8-|
  8. linhcom1459

linhcom1459 Thành viên

Được Like:
    7,653
    bạn làm cách này nhé,đầu tiên cut hết nhạc trong thẻ vào máy vi tính.Sau đó cắm thẻ vào điện thoại,cho máy update nhạc,đương nhiên là sẽ có 0 bài.Sau đó tháo thẻ ra,cóp nhạc vào.Lúc này cắm thẻ vào điện thoại sẽ update được nhạc.Mình đã từng bị bệnh này,làm như trên thì thành công
    tuyenhp thích bài này.
  9. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    để em thử test thử cám ơn anh nhiều(*)
  10. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    em làm như anh kết quả là số bài hát nhận được giảm đi 1 nửa X_X! chắc phải flash lại quá:-t