Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Mình sử dụng cũng thấy mở to hết cỡ thấy bị rè. Hồi xưa dùng FW cũ cũng không để ý lắm. Con này bây h không còn sản xuất nên Symbian cũng chẳng phát triển FW để cải tiến nữa rồi. Tuy hơi buồn nhưng thấy nó nghe nhạc đều hay nên cũng chẳng vấn đề j. Bây h đợi xem bạn nào chưa nâng cấp lên 5.11 test xem sao.Thực ra mình cũng chẳng bao h để volume quá mức 8 bao h cả. Nên cũng không quan tâm đến việc này. Nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã chia sẻ.
  2. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Chính xác mà nói là ở Firmware cũ 3.27 mình nghe loa ngoài Max và tai nghe Max không bị tình trạng trên. Hiện tại Firmware 5.11 thì nghe tai Max là bị, nhưng nghe loa ngoài thì không hề bị mà vẫn mượt mà. Nhưng vậy có thể mình nghĩ là do Nokia nâng cao âm lượng, công suất ra tăng nên ngõ ra tai nghe bị rè, nhưng nhờ Loa ngoài 5700 có bộ Amply tốt nên không bị.

Giải pháp là nếu có khả năng, trang bị thêm 1 cái Headamp thì có lẽ sẽ giải quyết được vấn đề này ( nhưng bù lại thì kềnh càng,thêm cái Headamp ).

Hiện tại mình đã hạ Equalizer xuống và đã giải quyết được hiện tượng trên rồi, bù lại loa ngoài nhỏ lại 1 tí ( nhưng không sao vì hồi đó mình cũng chỉ nghe đến 8 nấc là dừng, bây giờ nghe Max cũng không hại loa nữa ).

Thanks tất cả anh em.
    @tienthembg : mình không nghỉ 5.11 là Firmware cuối cùng đâu bạn à, hiện tại con 6120c đã có Firmware 6.01 rồi. Như bạn biết rồi đó, 5700 và 6120c ra chung đợt, chung cấu hình nên mình nghĩ sẽ sớm xuất hiện bản 6.x cho 5700 thôi.

Dạo này mê cái Menu Transition quá mà chưa có cách add vào 5700. Uổng quá
  3. max_boooo

max_boooo Thành viên

Được Like:
    0
    nếu như các bạn nói thì mình thì cũng mong là sẽ co phiên bản mới..tất nhiên phiên bản mớ có cái cải tiến nhưng mình nói các bạn đừng bùn chứ ko phải cái nào mới cũng tốt hết cả...Mà đã là 1 sản phẩm với thương hiệu trên toàn thế giới ai cũng biết như Nokia thì họ phải bít cách kinh doanh..Nếu như N5700 có những chức năng như tránlation thì làm sao bán đc nhưng dthoai khác..Đó là cái khắc nghiệt của a e minh mê phần mềm...cũng đành phải chịu thui a e ah...1 ngày vui nhé a e..Thân
  4. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Uhm, đồng ý với bạn max_boooo ! đúng là dòng 5700 đã ngừng sản xuất rồi nên dù có Firmware mới mình nghĩ cũng không có cải tiến gì thêm ngoài số phiên bản ( 6.x ).

Nhưng với mình, dù sao 5700 cũng là con máy ấn tượng nhất mà mình từng sử dụng ( nhìn sign mình thì hiểu ). Đúng là 5700 không phải con máy mạnh nhất, đẹp nhất. Nhưng mình có thể nói 5700 là con máy nghe nhạc hay, không đến nỗi nhất nhưng ít ra là ít có con máy nào sánh kịp.

Hiện tại anh em nào đang dùng 5700 mà gặp trường hợp như mình nói thì có thể chỉnh Equalizer về dạng này sẽ khắc phục được.

Anh em gắng chờ xem, từ từ không chừng sẽ lại có hội 5700 giống hội Ngage cho xem :D ( hy vọng =D> )

Các file đính kèm:

5. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Cũng có thể lắm chứ. Hàng độc mà. >:D<=D>
  6. abc4ever

abc4ever Thành viên

Được Like:
    8
    ^^ thì từ lâu mình có ý mời anh em 5700 tụ tập cafe trao đổi ùi mà^^
    em 57 đúng là từ khi up lên 5.11 bị è è nhưng mình thấy nghe cùng tai nghe thì ko nên toàn xài tai nghe
    dây dợ lằng nhằng nên cũng mún kím tai BT xài mà hem có đc:( ức nổ mắt~.~
  7. jan1990

jan1990 Thành viên

Được Like:
    8
    Cho em hỏi có con nào nghe loa ngoài hay bằng 5700 không mà giá cả mềm 1 tí
  8. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Vào chuyên mục này mà hỏi thì làm j có máy nào hơn 5700 chứ. Có thể nói loa ngoài nghe ấm, hay. Thấy bảo có con 5800 nghe cũng hay. Còn không biết các hãng khác thế nào. Mà ở đây chỉ có thảo luận em này thôi. Không bàn hay so sánh em khác. Kẻo loãng hết chủ đề.
  9. abc4ever

abc4ever Thành viên

Được Like:
    8
    ^^ về loa ngoài thì ko có em nào hay bằng 57 mà giá mềm hơn cả^^
    ko mua SL về òi mua cái loa ngài xịn xịn về cắm:">
  10. linhkhi

linhkhi Thành viên

Được Like:
    25
    Anh em cho mình hỏi một chút nhé, máy mình mua lâu rồi nên bây giờ cái tai nghe của nó nát quá, mình muốn mua một cái mới nhưng ko biết mua ở đâu và mua loại nào thì hợp với máy, giá cả thì khoảng bao nhiêu? xin cảm ơn anh em!