Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Nó ngừng sản xuất đâu chắc giá đã cao ngất đâu. Mình nhớ máy mình mua vào thời điểm này năm ngoái vào 4,5 củ. Cũng có thể họ còn tồn hàng. Nhưng nhớ mua la phải xem cái thẻ BH của hãng nhé.
    PS: Chán quá. Cái vỏ nhựa trắng của mình bây h đã bắt đầu bong tróc lớp sơn rồi. Nhìn bẩn quá. Có lẽ hôm nào kiếm con hàng lô mà thay vào thôi.
  2. linhkhi

linhkhi Thành viên

Được Like:
    25
    Máy mình bị hỏng tai nghe theo máy bạn ah, tai nghe theo máy nghe cũng khá hay nên mình dùng nhiều, bây giờ nó bị bong hết các điểm tiếp xúc rồi. hồi đấu tiên máy mới ra có giá là 6,5T, 1 thời gian sau còn 4,5T và giữ giá đến lúc hết hàng. mà có lẽ do bán được ít máy quá nên họ ko nhập về nữa chứ ko phải hết háng đâu.
  3. itanium35

itanium35 Thành viên

Được Like:
    1
    Vậy là bệnh giống thằng nhóc của tui rồi, sau khi xoay lung tung rồi về hình dạng bình thường, bàn phím số đơ luôn...phải rétart máy lại mới bấm được. Đem ra Nokia care, tụi nó bảo hư main, sửa 500K.
    Có 1 cách cho bàn phím ko đơ đó là:
    - Khi đang ở hình dạng bình thường, vào menu chọn chức năng chụp hình.
    - Sau đó bẻ ngang qua hình dạng chụp hình.
    - Chụp đã đời thì nhớ, Exit khỏi mode chụp hình trước khi xoay ngang lại hình dáng ban đầu.
    - Máy tui thì thêm 1 bệnh nữa, đó là làm theo cách trên bàn phím ko bị đơ, nhưng chụp tòan hình bị ngược !!**** => thôi kệ khi đang ở chế độ xem hình thì bấm phím 1 để xoay tấm hình vòng vòng cho đến khi nào đúng vị trí thì thôi :))
    Chúc vui
  4. baddevil

baddevil Thành viên

Được Like:
    0
    Vỏ 5700ExpressMusic

Mua vỏ zin của con này ở đâu vậy các bạn.Giá tầm bao nhiu?Chỉ giúp mình với.Mình ở SG
  5. anh_la_anh

anh_la_anh Thành viên

Được Like:
    9
    tai nghe hs44-ad44 khoảng 200k bạn à?mình mới mua
  6. master_xo

master_xo Thành viên

Được Like:
    72
    Bạn có thể lên Thế giới di động để mua. Chắc khoảng 200k thôi ;))
  7. paperplane1302

paperplane1302 Thành viên

Được Like:
    6
    :D vỏ trắng ngoài của 5700 này kiếm ko khó đâu bạn ah, lớp vỏ trắng 2 đầu thay rất dễ, nếu bạn ở HN thì ra chợ trời mua 1 bộ vỏ 5700 giá 40k là ổn. còn bàn phím thì ko nên thay, vì phím lô bấm chán lắm. máy mình vừ mới thay vỏ đen vào, nhìn cũng ngon ra phết ^^
    PS: 5700 ngeh nhạc thì khỏi chê rồi, mà nói chung ngoài phím 5 chiều joystick thì ko chê đc 5700 điểm j`i cả :))
  8. binhvl

binhvl Thành viên

Được Like:
    148
    ram chỉ có 64m thua n5320 XM có ram 128m,nghe nhạc bằng phone chip âm thanh ko dập bass hay bằng 5310 XM 5610 XM,hdh os 9.2 ko phải 9.3 như n5320 XM,điện thoại nào cũng có khuyết điểm,so sánh với dòng XM ko đấy,dc cái kiểu đáng tinh tế với xoay xoay dc
    còn vụ xem video giệt ông kia nói thì điện thoại nào cũng giật vì realplayer ko mạnh nên chạy video hơi nặng một chút là giật,1 là convert sang định dang mp4 với chỉ số thít hợp nhất thì sẽ chay trơn tru,tui đã làm dc,2 là dùng phần mềm chạy video mạnh như power movie hay core player có thể chay cả avi,flv..chất lượng âm thanh hình ảnh cao mà ko giật nhưng do thích giao diên để hình ảnh của clip thay vì để tên của realplayer hơn mấy phần mềm khác nên chọn cách 1
    nickpart thích bài này.
  9. vanthin008

vanthin008 Thành viên

Được Like:
    5
    hôm trước về nhà tự thay cái võ, thay xong thì hôm sau cái 5700 của mình nó điếc 1 loa lun, huhu, giờ chẳng biết nên sửa hay không nửa, nghe một loa thấy dở hẳn lun, các bác biết cái này sửa hết nhiêu tiền hông, em ở thành phố hồ chí minh.
    nickpart thích bài này.
  10. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Cái này mình cũng không rõ. Vì cũng tuỳ xem hỏng hóc như thế nào. Có thể bị hỏng loa mà cũng có thể chỉ bị lỏng chõ tiếp xúc. Mình nghĩ bệnh không nặng đâu, nhiều khả năng chỗ tiếp xúc giữa loa và main bị lệch. Vì lỗi này phát sinh khi bạn tháo lắp. Mà tịt loa trên hay dưới vậy?
    nickpart thích bài này.