Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. manhtruonglp

manhtruonglp Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi vài vấn đề sau về em này nhé,mình mới lấy 1 em cũ công ty bung rồi but main còn ngon,loa ngoài thì nghe ok but thấy loa ở trên có vẻ bé và ít ấm hơn loa dưới,ko bít là sao,tháo ra thì ko thấy số chữ gì trên cái loa đó cả,
    còn cái pin nữa,bị 1 bệnh là lúc còn 4 vạch thì tự nhảy xuống lun 1 vạch và báo pin yếu rồi hết pin,tính ra xài được 3>4 tiếng nghe nhạc liên tục,loa hết cỡ...như vậy là sao nhi,có nên mua cục JSC cho em nó ko ạ,và cho mình hỏi mình chế dùng sạc 2E 500mha để sạc cho em này có được ko ạ.sạc của em nó là ac-3E 350mha sạc dởm nữa chứ

mong được sự giúp đỡ từ các bạn ạ
  2. BujDojTuojTeen

BujDojTuojTeen Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng bị tình trạng như vậy nè, xoay qua camera rùi xoay lại bàn phím k sử dụng dc nữa tắt nguồn rồi mở lên thì lại bt, ai bik khắc phục lỗi này hok
  3. VVinterSnow

VVinterSnow Thành viên

Được Like:
    0
    10 ng dùng N5700XM thì 9 người từng trải qua lỗi khi xoay bàn phím này và ko biết cách khắc phục cụ thể thế nào. Đa số đều là do cho ng khác mượn nghịch và bị. Bản thân mình đã bị 3 lần và đều là do bạn ở lớp nghịch. Trong đó có 2 lần mình mang về mày mò các kiểu cả đêm thì tự dưng lại khỏi. Đến bi h đang là lần thứ 3 mình bị, mò mãi ko chữa đc nên đành mặc kệ. Gần đây nhất, máy mình lại bị bà cô nghịch nên con lợn què bỗng dưng lành lặn lại tí, lỗi dc khắc phục nhẹ hơn trc là khi xoay lại bàn phím về trạng thái ban đầu thì nó trở lại standby chứ ko chuyển sang camera và bị treo bàn phím như trc nữa, chỉ bị 1 lỗi ko xoay sang camera sau dc thôi, còn quay camera mặt trước, player và quay lại standby bình thường. Khi bị bệnh này thì chức năng camera chụp sẽ luôn luôn bị lộn ngược hình.
    Cách khắc phục chắc chắn có liên quan đến camera, đến việc xoay bàn phím.
    Có cao nhân nào đã tìm ra cách chữa xin chỉ giáo cho các anh em ở đây đc học hỏi. Mình đã thử tìm rất lâu nhưng chưa ra dc cách nào chính xác.
  4. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Xin chào cả nhà, cuối cùng đã phát hiện ra cách trị bệnh khớp xoay 5700 rồi.

Các bạn bị thì tháo pin ra nhé, kiếm cái bình hơi bơm xe đạp ấy, gắn cái súng bắn hơi vào chỉa vào cái khớp xịt vài phát sẽ hết.

Nếu can đảm thì tháo máy ra, ngay chỗ khớp xoay nó có 2 cái switch, nếu 1 trong 2 cái bị dơ và không bung ra thì sẽ bị tình trạng trên, kiếm cọ phủi sạch, thổi sạch bụi mấy cái switch này thì mọi thứ hoạt động bình thường nhé

Đã test.
  5. minhtricth

minhtricth Thành viên

Được Like:
    6
    Con 5700 của mình sau khi format gallery, video player không nhận gì từ image nhạc đến phim từ thẻ nhớ mặc dù đã chép vào đúng thư mục. Có ae nào bị zầy ko? Khắc phuc dùm. Thanks. Ah, x plore mình cài bo nhớ may co ảnh huong ko?
  6. hongson123vn

hongson123vn Thành viên

Được Like:
    0
    Mình dùng 5700 cũng được hơn 1 năm rồi.
    Máy mình thì chưa thấy bị lỗi xoay bàn phím như các bạn ở trên(cũng có thể là do mình ít xoay nên không gặp mấy)
    Dùng chỉ thấy 1 nhược điểm là phím Joystick hơi khó bấm, còn lại thì tương đối hài lòng :)
    Mà loa của máy mình thì mình thấy: Loa ở trên có âm lượng to hơn loa dưới (đã chỉnh cân bằng chính giữa rồi), mình cảm giác thấy là loa trên có âm bass nhiều hơn. Không biết máy các bạn có thế không? Bạn nào có kinh nghiệm dùng 5700 thì chia sẽ cho mọi người tham khảo với nhé. Thanks!
  7. minhtricth

minhtricth Thành viên

Được Like:
    6
    Anh em 5700 dao nay it qua. Ko ai tra loi dum minh vu gallery ah hjx
  8. nickpart

nickpart Thành viên

Được Like:
    2
    mình cũng ghiền em này lâu rồi, trc đây có xài qua 1 em hư camera, đi bán , mới chiều nay mua lại đc của 1 chú con 5700 zin đét, mà vỏ tè le rồi nên đi thay .. híc vỏ lô khó bấm 3 cái phím su quá , ai còn vỏ zin 5700 ko ? em mua lại
  9. Julyh0rse.ManU

Julyh0rse.ManU Thành viên

Được Like:
    0
    Bác nào biết cách fix cái lỗi vào camera nó báo là Bình thường:không hỗ trợ không ạ.e có 2 con đều bị thế.:((
  10. nickpart

nickpart Thành viên

Được Like:
    2
    đem ra tiệm thợ họ chùi bụi lại socket camera cho, nếu tự dưng nó bị nhé ;)