Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. pinklahong

pinklahong Thành viên

Được Like:
    0
    thằng bạn có cái 6300 mà mỗi lần nó cài mấy cái hình làm hình nền thì cái hình nó đầy cả màn hình.Còn mình xài 5700 (xịn hơn có HĐH,...) mà mỗi lần cài hình nền thì nó chỉ hiện lên trong 1 khung hình thui (nằm giữa phần cột sóng và dòng chữ dưới màn hình). Lúc đầu tưởng do độ phân giải không phù hợp nên kiếm mấy cái hình 240x320,600x800. Thử lại vẫn thấy bị như vậy. Ai bít cách làm hình mình cài đầy màn hình ko?
  2. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    bạn phải dow theme dành cho 5700 chứ còn mấy cái hình mà như bạn nói nó sẽ không đẹp nè không hết màn hình vi S60 khác S40 của 6300 thế nên những cái ảnh cho vào có cái bé cái to nó không đẹp và không hết màn hình đâu. Dow theme hoặc theme động( đã có) cho 5700 nhé bạn sẽ nghĩ khác và hoàn toàn hơn hẳn 6300 đấy yên chí đi
  3. ilyfer

ilyfer Thành viên

Được Like:
    4
    mấy cái hình ko đầy màn hình là do dđộ phân giải kém đó bạn ui, b ạn kiếm mấy cái hình lớn lớn hơn mà xài, lấy mấy cái hình nền của máy tính mà xài, bảo đảm đẹp mê ly luôn, 6300 chưa đáng xách dép nữa đó :)
    tiện đây, cao thủ nào có cái phần mềm lồng khung vào chương trình chụp ảnh cho 5700 ko, như của mấy thằng SAMSUNG đó, thì cho mình xin với!! cái con này chụp hình hơi bị good mà ko có cái đó cũng mất hay!!
    ai có share cho mình với nha!! thanks bà con nhiều ? :)
  4. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    up cái firmware mới 4.21, 09-10-07 về thấy nó cũng đỡ bị đơ hơn các bác ạ các bác ra care 21 trần hưng đạo, 18 điện biên phủ or C3 giảng võ tiến hành đi ^^ mất 2 tiếng liền uống cofe và xem HBO ở đấy chờ là vừa
  5. ilyfer

ilyfer Thành viên

Được Like:
    4
    có cao thủ nào giúp em vụ này không ạ?
    em thanks trứơc nha :)
  6. tungtuantu

tungtuantu Thành viên

Được Like:
    14
    sao mình vào đây http://europe.nokia.com/A4305060, check với code tiếng việt 0545337, vẫn là 3.27 nhỉ, thế 4.21 có up tại nhà đc ko các bác nhỉ
  7. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Hồi trước tui format theo kiểu này vẫn được mà,máy y như mới mua luôn,sao bây giờ lại không được nhỉ ????
    Firmware mới của 5700 có cải thiện thêm chức năng gì so với firmware cũ không hả bạn ?
    Topic này dành cho 5700 nhưng chưa thấy ai nói về ưu, nhược điểm của firmware mới cả,bro nào có kinh nghiệm thì share cho anh em trong forum với đi ......
  8. ilyfer

ilyfer Thành viên

Được Like:
    4
    các bác ui, share cho em cái phần mềm này với :(
    thanks mọi ngừơi nhiều :)
  9. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Bro nói thêm về cái version mới này đi,nghe nói nó không có tiếng Việt hay sao ấy phải không ?
  10. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    Đã up firmware 4.21, ưu thì nó đã có đó là khắc phục được tạm thời tình trạng restart máy ( tạm thời vì up được 3 hôm rùi chưa thấy vấn đề gì cả). Nhược điểm đó là mình vào bộ sưu tập bật 1 đoạn video clip thì nó nháy màn hình 1 phát sau đó clip mới chạy ( firmware cũ không hề có). Còn vấn đề tiếng Việt thì vẫn thế không hề thay đổi....Được cái này mất cái kia, còn về cái bộ đàm thì cứ khởi động máy thì cái bộ đàm vẫn còn không hết được. Còn cách exit nhạc thì vẫn không thấy đâu cả....