Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    đây hỏi đúng người rồi up lên 4.21 được khoảng 3 tháng đã 100% khắc phục lỗi restart máy, không bị treo dùng cực kì ổn định chỉ có cài cái ACM vào hơi đơ tí vì chưa có ACM cho OS9.2 xài cái ACM for OS9.1 thi thoang treo trương trình( không phải treo máy và chỉ duy nhất ACM thôi còn tất cả đều OK 100% up đi các bác chờ cái gì nữa)
  2. minh_2006

minh_2006 Thành viên

Được Like:
    8
    Mình sài 5700 cài bản 3.83.1 khi mình cài các phần mềm Java thì không cài được, nhưng khi cài FW 4.21 thì cài đặt các file Java vô tư, nhưng nó không cải thiện đựoc xem ngày, giờ màn hình vẫn tối, lúc FW 3.8 mình không để ý, FW 4.21 màn hình tối vẫn thấy được ngày giờ chử nó quá nhỏ. Không biết máy bạn có hay tắt nguồn hoặc khởi đông lại không. Mình chả biết 5700 có phải nàng công chúa không, bởi vì khi mình bỏ túi quần thì nó tự tắt nguồn, nếu bỏ túi trên thì không bao giờ tắt nguồn hay khởi đông lại, hôm trước mình có hỏi thì diễn đàn nói phải up lại Rom, thế là mình chẳng biết sao? 5700 có rất nhiều ưu điểm mình vẫn thích nó vì khi mình thay Sim khác nó vẫn giữ nguyên các cuộc gọi đi, dến, nhở còn thằn 3250 thì không được vậy khi thay sim khác thì nó không lưu giữ gì rất bất tiện.
  3. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    ủa sao mình không được như thế, máy mình thay sim vẫn bị mất hết bạn a hix
  4. minh_2006

minh_2006 Thành viên

Được Like:
    8
    Bạn nói sao mình sài nhiều loại sim, nhưng khi thay vào nó vẫn giữ nguyên không bao giờ mất bạn à. bởi vì FW 3.8 mình không để ý, nhưng mình cài FW 4.21 bằng phonex thì khi thay sim vina, viettel, Sphone thì nó không xóa các cuộc gọi đi, đến, nhở.
  5. Popom

Popom Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cài game cho con 5700 của mình thì ko mở game lên dc , remove thì nó báo remove failed , vào application manager remove cũng báo lỗi như vậy , ko biết nó bị lỗi gì vậy các bạn . Mình muốn dùng X-plore để xóa game này mà ko tài nào tìm dc cái file đã install của nó nằm ở đâu hết ?
  6. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Cái này bạn phải khởi động lại máy rồi xóa lại xem sao . Không được thì format thôi . Nếu là firmware cũ thì up mới lên
  7. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Đã có FW 4.12 rùi sao ?Hôm qua tui mới Up lên 3.8 mà....Ôi ,đúng là đi sau thời đại rùi.BRO có biết làm thế nào để Up lên FW 4.12 không ?Có thể Upgrade Online như FW 3.8 không ?
  8. pinklahong

pinklahong Thành viên

Được Like:
    0
    có ai đọc echip mobile ko nhỉ. Do thấy trên số ... (ko nhớ nữa). Phần tương tác bạn đọc zì zì đó. Thấy you kia nói rằng xài 3250, ghi âm lại lời nói rồi dùng đoạn ghi âm đó làm nhạc chờ. bác nào bít cái này ko. Làm sao làm đc hay za! Tờ báo đó cách đây khoảng 2-3 số zì đó. Bác nào bít vụ này trả lời zùm!!!!
  9. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Đây là BOX dành cho 5700 cơ mà, bro vào nhầm buồng rùi ....Cái PM bro nói đó là Advanced Call Manager đó
    pinklahong thích bài này.
  10. pinklahong

pinklahong Thành viên

Được Like:
    0
    hix ko nhầm đâu. Do tui cũng xài 5700, thấy cái máy 3250 có cái đó hay hay nên vào đây hỏi xem 5700 có làm đc ko thui mà. Do tui wên nói. Sorry. Dù sao cũng cảm ơn you thuykai!