Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. xau ma gau

xau ma gau Thành viên

Được Like:
    3
    Thấy trong hướng dẫn phoenix có chổ để đổi product code lun, để thử xem. Khi nào up xong sẽ báo lên chia vui :D. À mà up qua euro1 thì trong phần Language sẽ không còn Tiếng Việt thôi, chứ các phần mềm tiếng việt thì vẫn hiển thị bình thường phải hông ông.
  2. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Chuẩn, đọc tất cả tài liệu tiếng việt okie hết, chả cần phải cài font fiếc rì nữa, như Lichvannien,KPD... chúc bác thành công!
  3. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    Mang ra care bảo up lên 4.21 ( có bảo hành thì không mất xu nào còn nếu không thì mất 150k :d ) hiện mình đang xài V4.21 bản tiếng việt đàng hoàng, gửi tin nhắn rung tung cả tay có lẽ care nó làm tốt và chả gặp sự cố bao giờ hoàn toàn có rung và tiếng việt 100% như ban đầu
    nhoccon0210 thích bài này.
  4. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Phải tự tay mày mò đến khi có thành quả nó mới sung sướng cái cõi lòng chứ bác, làm xong rồi thì cảm giác thăng hoa lắm ;p
  5. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    Đúng là tự tay mình làm thì cái gì cũng hay và tôi hoàn toàn đồng ý với bạn nhưng mà nếu mà máy không còn bảo hành mà bạn tự up. Đang up giữa chừng chẳng may mất điện hay con mèo con chuột đi qua chạm vào dây nguồn thì coi như xong luôn cả điện thoại>>> chết im thin thít trên dd đã có bác bị thế rùi và ra care không bảo hành nó sửa mất 800k ^^, tốt nhất là up trên laptop sạc đầy pin nhé và hãy đọc cực kì kĩ các phương pháp up nếu không thì xác định là tèo vì 1 lỗi nhỏ nhất cũng đủ để mất nửa tháng lương :d
    chapidream thích bài này.
  6. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Okie, ông bạn nói cũng đúng, cũng nên cảnh báo trước các nguy cơ, hãy đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, mà bài hướng dẫn up FW nào cũng đã nói rồi, tớ có cục lưu điện nên hok sợ mất điện, với lại up bằng Phoenix chỉ mất dăm mười phút thôi ko như dùng NSU mất khoảng hai ba tiếng nên ko lo lắm đâu ! ;p
  7. xau ma gau

xau ma gau Thành viên

Được Like:
    3
    Mấy anh cho em hỏi, em tính lên thẻ 2G, thấy giờ trên mạng rao bán thẻ micro 2G có ~150K thui (rẻ thế), mà em nghe nói là dùng thẻ dỏm thì máy chạy không ngon lắm (em đang xài cái thẻ 512 dỏm hay sao đó, nó đơ máy hoài).
    Nên em không bít là thẻ giá cở đó là xài được chưa? Hay là nên mua thẻ tốt hơn và mua ở đâu nữa?
    Anh nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Thanks.
    ----------------------------------
    To chapidream: Mới up lên 4.21 bằng phoenix xong nè ông, cảm giác rất là viên mãn he he :)), đúng là nhanh và đở lo lắng hơn ngày xưa up bằng NSU nhiều.
  8. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Thư chúc mừng he he

Keng chúc mừng đồng chí cái đã hihi =D>
    Còn về thẻ thì đúng là dùng thẻ dỏm hay bị lỗi và đứt gánh giữa đường lắm, nhiều cái mua về dùng vài hôm là die luôn, chứ mà vừa rẻ vừa tốt như thẻ xịn thì giá trị đảo lộn hết àh :D
    Thẻ thì có nhiều loại lắm nhưng tớ dùng thẻ của Nokia thấy an tâm lắm, fomat thoải mái, cài đặt tẹt ga... mà vẫn chạy ngon lành!
    xau ma gau thích bài này.
  9. tungtuantu

tungtuantu Thành viên

Được Like:
    14
    bạn mua thẻ của kingtons đó, dùng rất ok, minhf đang dùng 1 cái 2g của kingtons, cài chạy phe phé
    xau ma gau thích bài này.
  10. tuan_cpt

tuan_cpt Thành viên

Được Like:
    290
    mình mới mua em 5700 đang muốn cài soft caht cho em nó qua GPRS nhưng chưa biết cài thông số cũng như dùng soft nào đỡ tốn dung lượng mà nhanh nhất mong anh em chỉ bảo với. mình dùng mạng mobifone