Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    mình dow cả phoneix và làm y như các bước mà chả được bác ạ, toàn bị lỗi chả hỉu sao lại thế chán không chịu được
  2. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Tự nhiên ấn nhầm thanks. ko sao. Bạn đừng đổi, 5700 máy mới đã đạt tới cái giá chấp nhận được rồi (4t4-4t6). Thằng cha kia tàn phá máy quá tệ hại ko nên mua. Máy cũ ko rõ nữa nhưng tùy theo hạn bảo hành chác ko quá nổi 4t.
    hnyuk49 thích bài này.
  3. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Cậu này giống mình. Hồi mới mua máy bị tương 1 điểm chết ngay giữa màn hình (5 ngày sau khi mua) cay hết biết. Mang ra Care ngay đi. Nếu là điểm chết thật sẽ được đổi màn hình mới hoăc máy mới vì cái lỗi này không sửa nổi đâu. Mình mong cho bạn ko phải là điểm chết vì nếu là điểm chết thật nó sẽ om máy bạn chắc đến tết. Nếu bạn có khả năng thì làm căng vào bắt nó đổi máy mới thì thôi còn ko thì nó sẽ giữ máy tới khi bạn mất hết kiên nhẫn, nếu hết hạn trên giấy bảo hành chứ gì(90 ngày), nó sẽ viết cho bạn cái giấy mới và đóng thêm cái dấu nữa cho tới khi hết hạn bảo hành nó sẽ nói "Xin lỗi hạn bảo hành của bạn đã kết thúc máy của bạn đây (đã tơi tả vì nó ném vào trong kho bị các máy khác đè lên)". Mình ko phải bị điểm chết nhưng sau khi Care nó để lại di sản như sau :
    - vài vết xước do nó dùng móng tay cạo tem
    - 2 vết xước mờ trên màn hình do no hành máy mình khi nói vật ra để vặn ốc.
    - khoảng chục điểm đen xuất hiện trên mép màn hình mỗi khí tắt máy tầm 5 phút sau đó bật lên khi xuất hiện chữ NOKIA mới hết.
    Nhắc lại lần nữa, lỗi này là lỗi được bảo hành cho tất cả các sản phần có màn hình LCD của tất cả các hãng trên thế giới. Nếu là điểm chết máy cảu bạn có được bảo hành = thay mới hay ko còn phụ thuộc vào mức độ gay gắt của chính bạn. Cá nhân mình mong bạn chỉ bị hot hay stuck pixel thôi.
    tienthembg thích bài này.
  4. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Nghe bác tả em hoảng quá. Làm ăn như thế khác j là lừa đảo nhau. Cũng buồn cười thật, chúng ta ai cũng biết chăm sóc khách hành của Nokia(tại VN) tệ đến thế nào mà vẫn cứ đâm đầu vào mà mua.Mà bọn Nokia ác thật. Sao chỉ có vài trung tâm bảo hành vậy. Máy thì hỏng đầy ra. Em cũng chẳng biết có phải là điểm chết không nữa. Nếu sử dụng theme đen hay xem 1 file ảnh nào đó màu đen thì nhìn có 1 điểm sáng trông như hạt cát trên màn hình. Nghiêng đi nghiêng lại thấy có mấy màu nào là xanh, nào là đỏ. Như vậy có phải là điểm chết không. Bác nói rõ hơn được không để em đỡ phải mất công mang đi (nếu có thể tự làm được). Mà không biết cách sửa lỗi điểm chết(chỉ ăn may thôi) trêm màn hình điện thoại có giống trên màn hình laptop không?
  5. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Cảm ơn bác. Nếu mh bị lỗi nặng và mh mới rẻ thì em chơi. Kể ra thì nhìn màn hình thì cũng không quá đáng ngại lắm. Nhưng cảm giác cứ tức tức như bị nghẹ ấy. À mà mh ở đây có xịn như hn zin của máy không bác?
  6. anh2online

anh2online Thành viên

Được Like:
    152
    anh em trong diễn đàn bít thì giúp nhau thui chứ em đâu có máy tính để mà vọc máy như các bác,toàn ra hàng net thui,mà ra đó để up firm thi nguy hiểm lắm,máy móc lởm khéo toi con máy cua em mât!ko có bác nào xung fong up hộ em hả8->:-?;;)
  7. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Vậy thì không phải điểm chết đâu. Điểm chết có màu đen do tại đó không phát ra ánh sáng. Của bạn là hot pixel ra đó nó lấy cái thiết bị xoa lên màn hình là ổn. Còn không được thì để nó mở máy như tớ vậy. Cái lỗi nhỏ này thì nó nhanh lắm đưa buổi sáng chiều xong ngay. Gì chứ mấy cái nhỏ như up phần mềm, thông điểm ảnh... là nó làm ngay.
  8. Quân_valour

Quân_valour Thành viên

Được Like:
    1,376
    hay bác cứ up lên cho em nhé. em cảm ơn
  9. hnyuk49

hnyuk49 Thành viên

Được Like:
    71
    nó bảo là màn hình zin, còn zin đến mức nào thì em cũng chịu thoai. số 2 Lê Thanh Nghị, Số 39A Nguyễn Du. 2 chỗ này bán trên giời dưới biển là linh kiện điện thoại. hic, cái cáp N80 có 20k mà thay ngoài quán nó toàn hét 120k-150k, em mua về tự thay. khỏe re! >:) bác nào muốn tháo máy nào cứ google cụm "Nokia xxx unpack tutorial" là nó chỉ hết.
  10. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    dạo này cái cáp nối bị hư nên không up được với lại mình chưa dow cái screenshot ( chụ ảnh màn hình ) nên không up được, à cái PM xoay xoay đó chỉ xoay được khi bác vào " bộ sưu tập" thôi chứ vào các cái khác thì không được đâu. Cài N95_RD_Accelerometer trước rồi cài RotateMe v1.5 Repacked sau nhé: ( nhớ phải sign nhé ,nếu hack phone rùi thì không cần )http://www.zshare.net/download/14737344d8d23186/
    Quân_valour thích bài này.