Thảo luận NOKIA C6 - 1 Bước tiến mới.

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi ronghienkho, 7 Tháng tám 2010.

1. delatino

delatino Thành viên

Được Like:
    1
    Cảm ơn bác vnmsc,hôm nay e điện lên Nokia care,nó hồi đáp là máy được thay main mới cuối tuần chắc chắn sẽ xong.có jì e nhờ bác hack hộ em nhé,cho e xin sđt
  2. vnmsc

vnmsc Thành viên

Được Like:
    10
    Vậy hả bạn . Biết ngay mà . máy bị chết Rom con này nó trâu bò lắm mà - hiếm gặp

Ok dưới chữ ký của mình nhé
    yahoo hackphonedn
  3. dang khoi

dang khoi Thành viên

Được Like:
    0
    Bữa hôm giờ em đang chờ hàng về mua con C6-01, mà chẳng thấy. Vậy mà các pác đã có rồi. Chúc mừng các pác.
  4. duc143

duc143 Thành viên

Được Like:
    3
    COn này chụp ảnh cũng thuộc hàng khủng chỉ đứng sau N8 12MP :p
  5. heomapp

heomapp Thành viên

Được Like:
    0
    c6 !! làm sao để được hình nền động

các pác cho mình hỏi
    mình sài c6 , nhưng không cách nào để được hình nền động... pác nào biết chỉ mình với .. cảm ơn rất nhiều..!!!
  6. Alexander Hoang

Alexander Hoang Thành viên

Được Like:
    47
    sao phải licence gì nhỉ. Lần đầu mở ra bác chỉ cần khai địa chỉ email là nó tự active mà. Bộ office kèm theo máy dùng cũng tốt, bạn cứ để đó rồi cài thêm Office suite dùng song song có sao đâu.
    Mình cũng đang dùng C6, ưu điểm và nhược điểm thì nói mãi rồi nhưng với cá nhân mình thì có 3 chỗ ko hài lòng nhất là (1) phần nắp phía phím bấm và thân máy hơi bị vênh nên nhìn thấy cả cái đèn đỏ bên trong (ko bít các bác có bị ko, hôm nọ em cũng thấy có ng phàn nàn giống em), (2) Cái ống camera nằm đúng chỗ để tay khi trượt bàn phím Qwerty ra để chat, rất bất tiện. Để lên trên thì động vào anten càng hao pin nhanh. :( . Cuối cùng là cái ngõ ra loa lại ở mặt dưới, nên khi nghe nhạc thì phải up màn hình xuống, nếu để ngửa máy thì tiếng sẽ nhỏ vì ngõ ra loa ngoài bịc che mất, em đi ngủ hay nghe nhạc hoặc học tiếng nên cảm thấy điều này hơi khó chịu, mà cái loa ngoài nghe cũng bé nữa, âm thanh thua xa con N70 me em từng dùng.
    Đó, ngần ấy cái thấy ko hài lòng và chê, mà nói vậy chứ cũng mua về sài rồi. Ngoài vài nhược điểm đó thì C6 là chiếc phone đáng dùng.
  7. Alexander Hoang

Được Like:
    47
    C6 -01 ngoài việc ko có qwerty ra thì từ tất tần tật mọi thứ từ phần cứng đến HĐH và hiệu năng sử dụng đều hơn hẳn C6 -00 bạn à
    Mình cũng kết C6 -01 nhưng ko đợi được nên mua C6
    duc143 thích bài này.
  8. iupxlam

iupxlam Thành viên

Được Like:
    2
    máy này dày kinh, chắc dành cho doanh nhân :(
  9. Alexander Hoang

Được Like:
    47
    Dày vì nó có bàn phím Qwerty rời mà bạn. Nếu bạn ko muốn dùng bàn phím rời thì cài thêm 1 bàn phím ảo nữa. Rồi kích hoạt cái cảm ứng tự xoay màn mình. Dùng OK phết ^^

He, Mình cắm C6 vào loa Microlab 4.1 của máy tính, nghe nhạc phê lòi. Hóa ra âm thanh của nó còn to và trong trẻo chả kém gì những dòng Nokia express music
  10. monsterrr

monsterrr Thành viên

Được Like:
    0
    cai nay ban vo setting có đó chứ không cần trựơt bàn phím lên nó mới có