Thảo luận Nokia N8 nhé các bạn

Thảo luận trong 'SYMBIAN^3: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi verylove, 9 Tháng mười 2010.

1. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    hình như cái soft này có 2 tuỳ chỉnh là chọn khoá fím hoặc mở tuỳ theo ý mình và có thể thay đổi dòng lệnh khi muốn mửo máy , ví dụ thay vì " unlock keypad " thì...gì đó tuỳ bạn chỉnh . Còn fím cứng thì hình như N8 chỉ có fím menu ỡ trc thì fải :| ( ko tính dàn bên cạnh ) nên nó mặc định là đó luôn khỏi chỉnh đc :-s
  2. Giang Pro

Giang Pro Thành viên

Được Like:
    0
    vậy là không khóa được bằng các phím số rồi sao, ví dụ như 12345, 45678,....chỉ khóa được bằng phím 'menu' thôi hả bạn, hôm qua tớ mới hỏi mobifunsoft thì khóa được bằng phím 'camera' nữa, buồn quá, khóa bằng 'menu' hay 'camera' thì cũng như không
  3. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    thì là = fím cứng thôi , còn fím số là fím ảo rồi mà
  4. Giang Pro

Giang Pro Thành viên

Được Like:
    0
    Thất vọng quá, thks pro
  5. tranngochai1979

tranngochai1979 Nick Vi Phạm

Được Like:
    0
    N8 của mình sau 1 thời gian sử dụng bây giờ không hiển thị tín nhắn đến và cuộc gọi lỡ trên màn hình chính nữa, chỉ hiển thị bằng 1 kí hiệu rất nhỏ hình bức thư và hình mũi tên xoay biểu thị cuộc gọi lỡ ở góc trên cùng bên trái, chứ không hiển thị rõ ràng tên cuộc gọi lỡ, tên tin nhắn lỡ trên màn hình chính như trước, có ai biết cách khắc phục không vậy ?
    Máy không hack, chỉ cái phần mềm theo kiểu sign key + cert.
  6. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Bạn thử thực hiện khôi phục cài đặt gốc xem sao.
    tranngochai1979 thích bài này.
  7. tranngochai1979

Được Like:
    0
    Cám ơn bạn, tớ sửa được rồi !
  8. poloman

poloman Thành viên

Được Like:
    0
    các bạn cho mình hỏi: mình được tặng con N8 màu đen hàng xách tay từ Đức....do dốt tiếng anh nên ra ngoài hàng cập nhật phần mền tiếng việt....dùng được 2 ngày, khi lên mạng tải game rồi cài trong máy tự dưng máy đơ rồi mất nguồn.....bật không lên nữa...
    Vậy máy mình sửa được không? ở Hà Nội thì sửa chỗ nào:|
    giúp mình với
  9. tranngochai1979

Được Like:
    0
    Theo mình thì bạn nên ra 18 Điện Biên Phủ (Hà Nội), có thể giá sẽ hơi đắt 1 chút nhưng thấy yên tâm. Vì trang thiết bị công nghệ của TT Nokia Care bao giờ cũng tốt hơn cả.
  10. mirubi

mirubi Thành viên

Được Like:
    0
    Mọi người dùng N8 có ai bị trường hợp màn hình không hiển thị tốt màu đen, những chỗ tối nó sẽ ko hiển thị màu đen mà thành màu ruợu đỏ, hay màu tím nhìn rất loang lỗ
    Cách nhìn thấy đơn giản nhất là bấm nút home (nhưng đừng bấm mở khóa), xem cái đồng hồ ở chế độ chờ nó sẽ phân rõ ở trên màu nâu, dưới màu đen
    Ko biết cái này là do lỗi FW hay do màn hình nữa. Bạn nào biết thì trả lời mình với, có nên đem lên care để giải quyết ko nhỉ?