Thảo luận Nokia N8 nhé các bạn

Thảo luận trong 'SYMBIAN^3: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi verylove, 9 Tháng mười 2010.

1. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Rất nhiều khách hàng phàn nàn vấn đề này. Nokia không thừa nhận là một lỗi phần cứng nhưng cũng không có giải pháp khắc phục bằng phần mềm. Lời khuyên của Nokia với những trường hợp này là mang đến Care để được sửa chữa. Nhưng cũng không ít trường hợp đã thay màn hình cũng không khắc phục được.
  2. linhmotorace

linhmotorace Thành viên

Được Like:
    64
    máy mình bị 1 lỗi là cứ bật bộ cảm biến lên thì khi cuộc gọi đến mà mình lật up máy xuống hoặc để trong túi quần thì sẽ bị tắt chuông( lưu ý là mình chỉ đánh dấu vào chức năng màn hình tư động xoay thôi nhé, còn chức năng tắt nhac chuông & tắt âm báo thì ko kich hoạt). Ko biết bác nào bị lỗi vậy chưa?
  3. nhuy

nhuy Thành viên

Được Like:
    9
    mình cũng bị tình trạng này
  4. holyvn

holyvn Thành viên

Được Like:
    0
    xài em n8 lúc di lên màn hình thì máy nó cứ rung rung, tắt rung kiểu này ở đâu hả các bạn ! chứ mình nghĩ để vậy cũng mau hết pin lắm. chỉ giúp mình nhá.
  5. vodanhlangkhach

vodanhlangkhach Thành viên

Được Like:
    1
    bạn vào setting => profile => chọn profile rồi trong đó sẽ có chỉnh độ phản hồi của màn hình :)
  6. tazan2

tazan2 Thành viên

Được Like:
    0
    Cái này theo mình là tính năng của N8 chứ không phải lỗi. VD: trong các cuộc họp hay các cuộc gặp mà mình quên chưa Silent, thì úp máy 1 cái là nó im. Tính năng này giống tính năng của 8800 carbon Arte.
  7. luckytiamo

luckytiamo Thành viên

Được Like:
    1
    Đã có bản chính thức Anna cho N8, bác nào không thử phần mềm Shazam thì phí quá, cực cool. Nó có trong phần Music đấy. Tức là nó nghe 1 đoạn nhạc, sau khoảng 15s, nó sẽ cho ta biết đó là bài hát nào. Trong giới thiệu, nó nói " bạn có thể thưởng thức âm nhạc bất kỳ đâu, vd radio, bar,....
  8. linhmotorace

linhmotorace Thành viên

Được Like:
    64
    chức năng này mình biết rồi nhưng bạn chưa đọc kỹ dòng mình đã cho trong ngoặc nhé : "máy mình bị 1 lỗi là cứ bật bộ cảm biến lên thì khi cuộc gọi đến mà mình lật up máy xuống hoặc để trong túi quần thì sẽ bị tắt chuông( lưu ý là mình chỉ đánh dấu vào chức năng màn hình tư động xoay thôi nhé, còn chức năng tắt nhac chuông & tắt âm báo thì ko kich hoạt)
  9. vodanhlangkhach

vodanhlangkhach Thành viên

Được Like:
    1
    bản Anna đã fix dc lỗi đó rồi mà bạn :), chắc bạn chưa up lên anna
    linhmotorace thích bài này.
  10. yeuconghe

yeuconghe Thành viên

Được Like:
    18
    Phần mềm Shazam này dùng thế nào?sao mình thử hoài không được,máy cứ bảo "try again" hoài,mong bạn hướng dẩn giùm.Cám ơn trước nhé.Thân