Thảo luận Nokia N8 nhé các bạn

Thảo luận trong 'SYMBIAN^3: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi verylove, 9 Tháng mười 2010.

1. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    Mình cũng lo về cái khoản loa này mặc dù nghe thì OK.
    Zoom thì có cái dở là chỉ đến 2x là thôi, không thể thêm nữa, chán như con gián.
    Còn màn hình xem video thì tuyệt, giống như TV LCD, có chế độ chuyển các dạng: full, stretch, zoom cho vừa kích cỡ màn hình đối với các file video có kích thước khác nhau
  2. truynhap1

truynhap1 Thành viên

Được Like:
    210
    Hôm nay mới thử cái N8 phát ra cổng HDMI. Full hình. Và giữ nguyên tỷ lệ ảnh. Cũng có thể dùng cổng Out TV của 5800 hay các máy khác. Nhưng so sánh thì 1 trời 1 vực.
  3. phuongxaminhanh2

phuongxaminhanh2 Thành viên

Được Like:
    40
    Các bác cho biết cảm nhận về khả năng trình diễn video và đồ hoạ xem nào. Game chơi thế nào có được mượt mà như trong video quảng cáo không? Nghe nói N8 xem được chuẩn HD. Hỗ trợ những file như : ,MKV,AVI,WMV... có đúng vậy không? Bác nào có n8 rồi thử xem video 1080 p chuẩn HD xem có coi được không? Còn khả năng đọc USB trực tiếp qua cổng USB của N8 nữa đấy. Các bác cho cảm nhận đi!
  4. dth1412

dth1412 Thành viên

Được Like:
    71
    để cài chương trình trên N8 có phải hack phone không các bác nhỉ?
  5. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    tạm thời cứ sign :D
  6. chinh_anh

chinh_anh Thành viên

Được Like:
    1
    N8 Bị lỗi pin nè các bác !!!

Tình hình là mình đang học ở thái lan.mới rước 1 em N8 về.mà bị lỗi cái pin mất tiêu.(hàng chính hãng nhé )

lỗi của nó là :
    bị restars máy(nếu nó muốn).+ nhiều lúc bật máy ko lên.sax pin thì điện ko vào.bó tay với cái máy.
    Sau nhiều lần format toàn bộ máy(ko format theo kiểu mất Ovi).đã đem lên hãng để Up SW(trong giấy tờ nó bảo là chỉ UP SW,ko mở máy).tưởng yên ổn ,đem về nhà là bị lại.
    Ở VN có ai bị giống mình hok vậy?****
    ..... contine....
  7. dth1412

dth1412 Thành viên

Được Like:
    71
    Sign ứng dụng trên máy tính rùi copy vào máy mới cài hả bác?****?Sáng nay em múc N8 về rùi,được tặng kèm cái balô
  8. phuongxaminhanh2

phuongxaminhanh2 Thành viên

Được Like:
    40
    Em chưa đăng ký mua, giờ lên không bit có còn hàng không hả bác. Tại em ở Quảng Ninh lên không lên được, chán thật. Thế Bác không được mời cơm trưa a`, Nghe nói mời ăn cơm nữa mà. N8 ngon không bác. Cầm chắc tay không? có kèm theo vỏ silicon không?
  9. nghiabanh

nghiabanh Thành viên

Được Like:
    4
    Sáng nay mình ra 12 Hai Bà Trưng lấy máy được tặng luôn cái balo Nokia đẹp và ngon phết, lại được mời ăn uống tai chỗ luôn chứ, lịch sự phết. Mới dùng được mấy tiếng mà thấy nhiều ứng dụng ghê, cảm ứng chạy rất mượt và nhạy, chụp ảnh nhanh và nét lăm, quay video không bị giật tí nào. còn rất nhiều các chức năng đang tìm hiểu. Nói chung là đáng đồng tiền bát gạo...
    verylove thích bài này.
  10. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    chậc , nhiều ng` cứ bảo mua IP4 ngon hơn N8 mà đâu có biết N8 nhà ta quá đã , cứ chê Sym rồi bảo HĐH mới ít ứng dụng . Mấy bạn cứ nhìn đấy , ít hay nhiều nào :D mai đi off SN GSM fải mượn của bro nào test mới đc ;))