Thảo luận Sony Ericsson Satio U1

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi hoangcung1939, 2 Tháng một 2010.

1. hoangcung1939 Ex-Mod

Sao không thấy bạn nào thảo luận về "em" này hết nhẩy :030: , "em" nó cũng xài SYMBIAN - S60 5th OS9.4 mà :004:

Mở hàng luôn nà :031: bạn nào biết server để update FW ngay trên phone luôn thì share cho mình với ha, tại mình coi trong Device Update rùi nhưng không biết set Server. Thanks :048:
  2. tichau

tichau Guest

:112: Ít người xài cái này quá mà.Mà cái này cũng khó hack lắm thì phải :48:.
  3. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Em H@CK bằng Hello OX 2.02 1 lần là OK à anh tichau :048:. Giờ H@CK rùi nhưng đang khám phá thêm về máy, với lại 1 vài soft của dòng S60v3 không hỗ trợ cho dòng này nên em cũng ít vọc tới soft nhiều. Không biết cái TTPOD có hỗ trợ dòng S60v5 này không nữa.
    À, con này nó có 1 loa ngoài thui, âm thanh thì tàm tạm. Nghe bằng tai nghe theo máy thì cũng ổn nhưng không có tuỳ chỉnh nhiều như mấy dòng máy xài Symbian khác ( chỉnh Equalizer, Bass Boot v.v... ) :019:
  4. hyunlove

hyunlove Thành viên

Được Like:
    302
    em đang xài 5530 thui, nhưng đang có ý định nâng cấp lên Satio nên cũng đang tìm hiểu
    rất kết Satio mọi mặt luôn, mà chỉ tiếc là ko có jack 3.5mm nên em cũng đang phân vân... >"<

sẵn anh cho em hỏi là Satio có cài đc theme & các ứng dụng s60 5th giống 5530 ko hả anh?
    thx anh trc' nha, còn em hỏi lạc đề thì sorry anh ^^!

còn nghe nhạc em nghĩ là anh thử dùng tai HPM-64 Bass Reflex xem sao
    vì em xài dòng W của S.E mà dùng tai zin nghe chuối lắm, thay = HPM-64 nghe hay hơn hẳn luôn đó
  5. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    "Con" này cài được Theme - Soft của s60 5th giống 5530 bạn à :115: , mình cài thử vài soft như PhoNetInfo UnSigned - Resco Photo Viewer Cr@ck UnSigned ( dĩ nhiên phone phải được H@CK để cài soft UnSigned ) - X-Plore - S.Movie và 1 vài cái theme rùi; bình thường thui :048: .
    Tai nghe theo máy là MH-300, được đánh giá là chất lượng âm thanh không thua kém gì HPM-64 Bass Reflex đâu bạn à :027: .
    Đang tính cài soft TTPOD nhưng không biết nó có tương thích với màn hình 360x640 hay không :48: ( công nhận cái Media Player theo máy củ chuối thật :007: ) chưa thấy bạn nào trả lời hộ. Chắc phải tự tìm hiểu thui :45:
  6. hyunlove

hyunlove Thành viên

Được Like:
    302
    thx anh nhiều nhé, vậy là em hết lăn tăn cái vụ theme & soft rồi ^^
    diễn đàn ko có nút thanks >"<!
  7. dungmisa

dungmisa Thành viên

Được Like:
    7
    Mình mới mua con Sony Ericsson Satio U1. Mình muốn khôi phục cằi dat gốc nhưng không biết ma khoá. Xin cac anh chỉ dùm. THANKS. THANK YOU VERY MUCH
  8. minhaph

minhaph Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn muốn khôi phục cài đặt gốc nó hãy nhập mã : 0000 mình cũng vừa khôi phục và update lên phiên bản phần mềm mới : 1218-9500_R1CA037 ngày phần mềm 29/11/2009 thành công nè.
    dungmisa thích bài này.
  9. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Xài FW mới thấy nó có ổn định không bạn, tốc độ có nhanh hơn không, cảm ứng có nhạy không và đặc biệt là trình chơi nhạc có thêm tuỳ chọn gì không vậy. Mình thì đang xài FW cũ vì đang cày cái Lap có cổng 1.1 nên đút máy vô, chọn PC Suite thì nó không chịu nhận máy mà đòi update bảng fix từ Microsoft mới chết chứ.
    Thử cài thèng TTPOD v3.61 rùi nhưng nó không hỗ trợ màn hình 360x640 nên bị lỗi khi vừa chạy nó lên dù cài thành công :((
  10. minhaph

minhaph Thành viên

Được Like:
    2
    Phiên bản nâng cấp mới này chạy rất OK, cảm ứng rất nhạy hơn cả 97 (bạn muốn cho nó nhạy hơn nữa hãy chọn chức năng "cân chỉnh màn hình cảm ứng" và ấn vào các nút mà máy yêu cầu" xong màn hình cảm ứng sẽ nhạy rất nhiều). Hiện nay máy mình cài được tất cả phần mềm 5th chưa thấy lổi gì.
    Mà chương trình TTPOD mình đang sử dụng phiên bản v3.51 rất OK.
    hoangcung1939 thích bài này.