Thảo luận Sony Ericsson Satio U1

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi hoangcung1939, 2 Tháng một 2010.

1. cupidbaby

cupidbaby Thành viên

Được Like:
    1
    em này hay nhưng bộ nhớ trong ít quá, pin yếu và giá chát nên ít người dùng lắm bạn ạ?
  2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Tại cái Lap nhà mình cũ quá rùi nên ( xài USB 1.1 ) nên gắn cáp vô là nó bắt phải vào trang Microsoft update bản Fix ( mà cái XP của mình xài chùa nên không tải bảng fix và update được :(( ). Bạn biết Server update trên Phone luôn không, biết thì Share cho mình với ha.
    Đúng là con này pin "đuối" thật, 1000Amp, mình mua cục Keva 1250Amp gắn vô mà chạy 3G với vọc soft thui là 2 ngày phải Sạc rùi. Pin mới nha, đã sạc 8 tiếng/3 lần đầu rùi. Còn Pin Zin theo máy thì thảm hơn. Chạy 3G nó "ăn" pin thấy ngán luôn, giờ chạy 2G + vọc soft = 3 ngày/ 1 lần sạc :))
    ste7en9x91 thích bài này.
  3. timhuynh

timhuynh Thành viên

Được Like:
    0
    Anh nào chỉ em cách cài 3G cho U1 với, em cài hoài mà ko dc? Tức quá.....:019::019:
  4. hyunlove

hyunlove Thành viên

Được Like:
    302
    nếu sim bạn đã đăng ký 3G rồi thì chỉnh trong đt đó

Menu >> Settings >> Connectivity >> Network >> Network mode >> chọn UMTS hoặc Dual mode đó bạn
  5. hyunlove

hyunlove Thành viên

Được Like:
    302
    anh cho em hỏi mua pin Keva ở đâu vậy? nếu đc thì cho em cái giá tham khảo luôn nha. Em ít nghe, gọi mà cũng cứ 2 ngày là phải sạc 1 lần
  6. wan

wan Thành viên

Được Like:
    97
    Con satio này mình cầm cũng thấy cũg thix lắm chỉ buồn cái nó ko có kinetic scrolling nhỉ,hơi bị thiếu xót
    @hyunlove c cần pin keva thì nói e,sài bét nhè lun í mà pin lại ngon giá lại rẻ hihi
  7. kingn958g

kingn958g Thành viên

Được Like:
    54
    Muốn xài kinetic scrolling thì cài thêm soft vô đi bạn, có soft đó. Cầm con này thấy đã tay lắm, chắc chắn mà cũng vừa tay nữa. Nhưng 2 bên sườn bám vân tay thấy ơn luôn. Chụp hình thì thấy ảnh rất rõ nét nhưng dạo này hết hứng thú rùi ( chắc sau tết sẽ Show 1 list ảnh quá :004: ). Lúc trước xài con N95-8GB thì chụp mười mấy tấm 1 ngày :xinem:, đổi qua con Satio này thì mười mấy ngày mới được 1 tấm :ngap:
  8. timem123

timem123 Thành viên

Được Like:
    0
    có bác nào bi giống e hok, chụp hình thì bị đỏ ảnh, nhìn hết muôn chụp. có ai chỉ e cách để khắc phục với.máy e FW R1CA037
  9. dinosaour

dinosaour Thành viên

Được Like:
    76
    Có vấn đề với satio...bác nào biết giúp em với

em vừa múc đc 1 chú satio hàng xách tay voda,có vài vấn đề muốn nhờ các bác giúp,bác nào biết chỉ em với

1:máy em là hàng voda nên bất cứ xài phần mềm nào liên quan đến mạng,nó toàn đòi kết nối qua access point của voda,em đã chỉnh alway ask rồi nhưng cũng chỉ hiện lên cái access point đấy với wifi....có cách nào chạy lại FW của VN ko ạ

2:máy em cài phần mềm xong xuôi rồi nhưng ko hiện lên icon,đã tìm hết mọi thư mục,ko hề có,vài phần các phần mềm đã cài thì vẫn thấy báo là đã cài....chỉ khi đưa lên short cut mới dùng đc :((....

Đang dùng N97 thì ko sao,ham cái 12 chấm với chip 3D quá nên mới đổi em này...ko ngờ khó dùng quá

Bác nào bít giúp em với ạ
  10. dinosaour

dinosaour Thành viên

Được Like:
    76
    em vừa múc đc 1 chú satio hàng xách tay voda,có vài vấn đề muốn nhờ các bác giúp,bác nào biết chỉ em với

1:máy em là hàng voda nên bất cứ xài phần mềm nào liên quan đến mạng,nó toàn đòi kết nối qua access point của voda,em đã chỉnh alway ask rồi nhưng cũng chỉ hiện lên cái access point đấy với wifi....có cách nào chạy lại FW của VN ko ạ

2:máy em cài phần mềm xong xuôi rồi nhưng ko hiện lên icon,đã tìm hết mọi thư mục,ko hề có,vài phần các phần mềm đã cài thì vẫn thấy báo là đã cài....chỉ khi đưa lên short cut mới dùng đc :((....

Đang dùng N97 thì ko sao,ham cái 12 chấm với chip 3D quá nên mới đổi em này...ko ngờ khó dùng quá

Bác nào bít giúp em với ạ