Thảo luận Sony Ericsson Satio U1

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi hoangcung1939, 2 Tháng một 2010.

1. thanhv

thanhv Thành viên

Được Like:
    220
    Up lên firmware mới nhất thì hack bằng cách nào vậy các bạn ơi. Mình dùng HelloOX 2.04 không được.
  2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Mình thì vẫn để máy như vậy ( H@ck trước đó ) rùi mới update FW, không có Reset lại máy. Lúc update thì mình chọn dòng "Update (recommended)" nên sau khi update xong không cần phải H@ck hay cài lại bất cứ soft nào.
    Lúc trước xài FW cũ và H@ck bằng HelloOX 2.03 thì 1 lần được luôn, giờ không biết sao :022:
  3. LYTUAN

LYTUAN Thành viên

Được Like:
    0
    lần đầu mình dùng ĐTDĐ có hệ điều hành nên gà lắm! các bạn cho mình hỏi chút nha!
    - làm sao biết điện thoại của mình đã H@ck chưa?
    - máy mình vô wifi bình thường mà vô GPRS không được (đã nhắn tin GPRS gửi 333 nó báo thành công, đã lưu lại cấu hình, mạng vina sim Gphone).
    - hướng dẫn mình cài thêm games, pnần mềm cho máy. (cài trên ĐT hay trên PC).
    cám ơn trước nha!
  4. LYTUAN

LYTUAN Thành viên

Được Like:
    0
    lần đầu mình dùng ĐTDĐ có hệ điều hành nên gà lắm! các bạn cho mình hỏi chút nha!
    - làm sao biết điện thoại của mình đã H@ck chưa?
    - máy mình vô wifi bình thường mà vô GPRS không được (đã nhắn tin GPRS gửi 333 nó báo thành công, đã lưu lại cấu hình, mạng vina sim Gphone).
    - hướng dẫn mình cài thêm games, pnần mềm cho máy. (cài trên ĐT hay trên PC).
    cám ơn trước nha!
  5. timem123

timem123 Thành viên

Được Like:
    0
  6. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    up FW mà cũg ko dc nữa thì pó tay òy:25:
  7. boybreakln

boybreakln Thành viên

Được Like:
    0
    Tình hình là mới xài 1 tuần. Loay hoay mãi mà k hack đc. Tức quá, cer key đầy đủ mà sign cái hello OX 2.03 xong cài vào hết hạn. Lùi time lại thì báo lỗi. K cài thì làm sao mà hack đây hả các bác. Mà con này k hack cam đc nhỉ. Xài cam gốc miết thôi. Tiếc là đưa máy cho bạn gái xài nên k nghịch đc. Nhưng mình chắc là chưa upen6 firmware mới nhất. Mới nhất là 1218-9500-R2AK006 - ra ngày 18-th 02-2010 thì phải. Hỗ trợ thêm size quay phim lớn hơn thì phải.
  8. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    _ Để biết phone đã H@ck hay chưa thì bạn dùng soft X-plore hay soft quản lý khác như Y-Browser và truy cập thử folder Private coi được hay không; hoặc bạn có thể cài thử 1 soft nào đó chưa Sign. Nếu cả 2 đều không được thì phone của bạn chưa được H@ck :112: .

_ Để truy cập được GPRS thì số phone của bạn phải đăng ký với nhà mạng và gửi tin để tải cấu hình truy cập mạng về. Liên lạc với hỗ trợ viên dành cho mạng của bạn đang sử dụng để biết thêm chi tiết.

_ Để cài soft hay game thì phone của bạn phải được H@ck hoặc phải Sign soft mới cài được ( đối với file có đuôi là .SIS hoặc .SISX. Còn nếu cài soft JAVA ( có đuôi là .JAR ) thì bạn phải tìm đúng soft hoặc game hỗ trợ đúng kích cỡ màn hình phone của bạn ( 360x640 ) và khi tải về, bạn chép file đó vô thẻ nhớ ( vd : chép vô thư mục Others trên thẻ nhớ ). Mở cái File Manager lên rùi tìm đến đường dẫn bạn chứa file vừa chép vô rùi cài đặt ha.

Nếu lấy file Cert và key trên OPDA thì bạn thử tải cái này về rùi cài vô máy. Sau đó dùng nó để Sign soft rùi cài thử xem được hay không ha.

Nếu nó không cài đặt được sau khi Sign thì bạn thử khởi động lại máy rùi cài thử thêm lần nữa xem sao ha :021:

Các file đính kèm:

tenquaypha thích bài này.
  9. vuducduydg

vuducduydg Thành viên

Được Like:
    0
    mình mới tậu 1 e saito mới hôm qua, sạc lần đầu 10tiếng mà sao xài có 1 ngày là hết pin, mình lướt web và vọc e nó cũng ít thôi hà, mạng thì đang chọn chế độ song song. Có bác nào biết lí do sao ko giúp mình với. Mình đang chạy FW R.....037 theo máy và có sẵn TV luôn
  10. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    trời.như z cũg là sự cố gắg đối zới 1 cục pin 1000mAh rùi đó bạn:019:bạn vọc wi-fi nhìu thì mau hết pin lắm,với lại chọn chế độ mạng song song cũg là 1 lý do để mau hết pin đó bạn.mình thườg để chế độ GSM ko àh,tại 3G lúc có lúc ko.chán:25:bạn nên up FW mới đi,có 1 vài cái mới hơn bản gốc đó:45:
    tenquaypha thích bài này.