Thảo luận Sony Ericsson Satio U1

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi hoangcung1939, 2 Tháng một 2010.

1. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Chú em xúi dại bậy nha :)) , nên H@ck trước khi up FW nếu như không muốn ân hận về sau. Hiện tại FW trên máy của bạn vuducduydg có thể H@ck được chứ up lên FW mới nhất là ngậm bồ hòn luôn đó nha =)).
    Hiện tại vẫn chưa H@ck được FW mới nhất của Satio :((
  2. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    hoho.e ko bik bạn vuducduydg có hack hay chưa đâu?e chỉ nói z thui mà.kaka
  3. vuducduydg

vuducduydg Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks ban. Mình đang chờ lấy cer và key xong hack rồi up FW lên nè. Theo bạn thì có cách nào tối ưu setting dể pin xài tàm ổn ko, nếu tất 3G thì người ta gọi videocall mình lại ko nhận được, thế mới đau dầu chứ, ko biết FW mới có khắc phục vụ pin này ko. Trước đây mình dùng các dòng K cũng hay bị lắm sau đó up FW là fix pin lại ngon liền
  4. hyunlove

hyunlove Thành viên

Được Like:
    302
    Máy của mình trong danh bạ khi lưu 2 số đt giống nhau 7 số cuối, chỉ khác là 090 & 093 với 2 tên khác nhau, thì khi 1 trong 2 số gọi đến ko hiện tên, chỉ hiện số thôi.
    Còn nhận tin nhắn thì số 090 lại hiện tên của số 093, tùm lum cả lên rất khó chịu, lúc trước xài Nokia 5530 thì ko gặp tình trạng này.
    Có ai bị giống mình ko, và có cách nào để khắc phục ko? Máy đã up FW mới nhất rồi :(
  5. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    hii.tắt 3G,giảm độ sáng màn hình xuốg mức 50%:004:
  6. Mr.Kent

Mr.Kent Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi, mình mún mua Satio hàng xách tay..các bác cho lời khuyên xem nên mua ở đâu là an toàn nhất. Thanks
  7. giangnt1987

giangnt1987 Thành viên

Được Like:
    27
    Cho mình hỏi Saito xem được phim fullhd đúng ko nhỉ.
  8. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Xem file được nén chuẩn nHD nha bạn. Do đang xài mạng tính cước theo dung lượng nên mình không tải film HD về test được :D.
  9. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    mấy cái video e convert sang 640*360 sao coi ko rõ z anh?hix.chán ghê.e mún coi rõ như mấy clip có sẵn trong máy đó có được ko?:45:
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Muốn coi rõ thì có 2 yếu tố:
    • 1. file gốc của phim
    • 2. thông số convert phim.

1: Việc tìm file gốc đẹp thì tuy dễ mà khó, tuy khó mà dễ đó là ra mua đĩa DVD film ( đỉa gốc càng tốt ) về Rip hoặc tải từ mạng về ( nhớ chọn những film có dung lượng khoảng 600MB trở lên thì mới nét ) rùi convert nó ra.

2: Em tìm soft FormatFactory để convert cho đúng chuẩn ha, nó hỗ trợ tất cả các loại phone ( có Satio luôn ) đó.