Thảo luận về E-map: bản đồ các tỉnh/thành Việt nam

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 1 Tháng tư 2005.

1. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    hải phòng thì chưa có đâu cái đấy phải chờ FPT nhé
  2. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    @manhtu: cho mình hỏi: cái Emap của bác đưa có 2 data tpHCM và Hà Nội hà! Giờ mình muốn cập nhật map của Nha Trang và Vũng Tàu thì phải làm sao??? Và dữ liệu ỏ đâu! Thân and thanks.
    nguyenthao78 thích bài này.
  3. traingheo1784

traingheo1784 Thành viên

Được Like:
    12
    Chạy trên 7710 full màn hình nhưng mà quá chậm,tiện ích thì ok,tên đường vẫn còn sai,nhiều đường mới chưa được cập nhật,
    Tui thấy nhiều pác kêu không có bản đồ cho HN quá,HN có từ lâu rùi,các pác chịu khó tìm mà down,nếu không pác có thể down trực tiếp từ DTDD của các pác.
    Thân!
  4. haifigo2001

haifigo2001 Thành viên

Được Like:
    0
    Giúp em cài đặt emap cho s60 với!!!!!!!

Em đang xài SS D720, cài emap vào lúc chọn Danh mục thì nó báo la "Chưa có thông tin", em có cài thiếu gì ko, xin các anh giúp đỡ.
  5. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn vào Menu có mục Lựa Chọn, rồi chọn Mở Bản Đồ. Nếu bạn còn thiếu data bản đồ của Tỉnh, Thành Phố nào thì chọn mục Tải Bản Đồ nhé, nhưng máy bạn phải cài GPRS mới có thể tải thêm data được.

Chúc vui!
    :)
  6. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
  7. tieutruc

tieutruc Thành viên

Được Like:
    175
    muốn cập nhật bản đồ thì kết nối qua GPRS sẽ có các phần bản đồ muốn cập nhật
  8. haifigo2001

haifigo2001 Thành viên

Được Like:
    0
    Minh làm được rồi, cám ơn bạn nhiều nha.
    :)

Sử dụng chức năng " Thanhs " trong diễn đàn nha bạn ! Và vấn đề cũng đã được đáp ứng xong ! Topic Closed nhé !
  9. vaness

vaness Thành viên

Được Like:
    159
    Các bạn muốn chép dữ liệu 4 tỉnh/thành phố Bình Dương,Huế,Vũng Tàu,Đà Lạt không?
    Vào E:\system\MIDlets tìm folder nào có chứa file emap.jar.Ví dụ ở máy mình file đó tên [101155b0],con số này có thể khác nhau ở mỗi máy
    Vào folder đó bạn chép file RMS.DB của mình đè lên file RMS.DB đã có sẵn là được

Các file đính kèm:

• RMS.rar
      Kích thước:
      90.6 KB
      Đọc:
      252
    wolfwild and andytran2009 like this.
  10. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Mình kiếm rồi chẳng có cái Map nào của Nha Trang cả buồn mấy ông FPT ghê dù gì cũng là thành phố du lịch vậy sao mấy ổng không cập nhật nhỉ trong khi Dalat,Vũng Tàu đã có lâu