Thảo luận về E-map: bản đồ các tỉnh/thành Việt nam

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 1 Tháng tư 2005.

1. ngonchan

ngonchan Thành viên

Được Like:
    52
    Làm như vậy, có khi sẽ đè lên file .db của các app Java khác,
    Phải vào [ổ đĩa:\]Systems\MIDlets\[xxxx]\ chép đè vào. (với [ổ đĩa:\] là ổ đĩa cài emap, [xxxx] là thư mục chứa emap.
  2. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    Đúng vậy. Có rất nhiều file .DB. Tốt nhất nên dùng từ khóa khi search là "emap*.jar"
  3. cuopbien1985

cuopbien1985 Thành viên

Được Like:
    5
    E-Map được phát triển bởi FPT Mobile, có thể tải miễn phí ứng dụng này tại đây hoặc qua WAP http://wap.fptmobile.com.vn/fma.
    Thấy ở đây có phiên bản 2.02 dùng cho tất cả điện thoại, vậy ko biết máy N game Classic của em có dùng dc ko nha ?
    chỉ biết khi dow về ,giải nén ra thấy rất nhiều file từ hình ảnh đến file.class

vậy mình phải cài thế nào
  4. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Bản miễn phí là bản cũ, ko phải giải nén file jar ra đâu, máy của bạn là ji tôi ko rõ, S60 thì đã có hướng dẫn cài , còn S40 3rd thì bỏ vào là chạy.
  5. cuopbien1985

cuopbien1985 Thành viên

Được Like:
    5
    Máy mình là N gage Classic
    có dùng phần mền này dc ko bạn?
    Sao mình dùng phần mền giả lập chạy trên PC mà cũng tìm mãi ko ra cách dùng???? -> toàn bảo chưa nap thông tin ? ai hướng dẫn cụ thể hơn dc ko ?
  6. love_in_dream

love_in_dream Thành viên

Được Like:
    0
    K750/W810i có xài đc E-Map ko ? Làm ơn chĩ rõ cách cài nhé
    Thanks,
  7. tazanvn

tazanvn Thành viên

Được Like:
    116
    Bạn phải vào phần lựa chọn để mở bản đồ Hà NỘi hay tp HCM thì nó mới có dử liệu chứ
  8. LesAmour

LesAmour Thành viên

Được Like:
    2
    Mấy bác cho hỏi là Emap trên máy em vẫn kô hiển thị đúng font chữ, mặc dù em đã copy font tahoma.gdr vào C:\system\fonts rồi.
    Máy em là 3230, các font có trong đó là:
    arialbd.ttf
    arial.ttf
    levinh_GSMVN.gdr
    tahomabd.ttf
    tahoma.gdr

Đã khởi động lại.
  9. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38

Bạn dùng trình truy cập thẻ nhớ từ máy đổi tên thư mục Fonts thành tên khác rùi xóa nguyên thư mục Fonts vừa đổi tên đi --> Restart máy. Xong tạo lại thư mục với C:\system\Fonts mới và copy lại font cần hiển thị --> Restart máy. Bạn chỉ nên copy 1 Font nào thấy đẹp thôi (levinh_GSMVN.gdr) như máy của lại thì dư font nhiều quá.

P/s: Nếu máy bạn có chức năng hotswap thì có thể copy Font lên thẻ nhớ thay vì ổ C (E:\system\Fonts). Mình xài N70 có chức năng hotswap nên không cần phải copy lên ổ C.
  10. LesAmour

LesAmour Thành viên

Được Like:
    2
    Em làm vậy rồi mà vẫn bị 1 lỗi y như cũ. Chắc là 3230 của em kô hỗ trợ mã Unicode.