Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. neo1

neo1 Thành viên

Được Like:
    106
    các anh ơi cho em hỏi em đang dùng n95 có phần mềm nào dùng để đánh tiếng việt trên fone k? nếu em post nhầm chỗ thì xin mod đừng del tại em tìm mãi mà chả thấy chỗ nào cả...
  2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Đổi sang code VN rùi update lại FW đi, nó cho viết TV có dấu luôn đó :D
  3. neo1

neo1 Thành viên

Được Like:
    106
    chỉ 1 số thôi bác ah,ví dụ em muốn ấn từ "đấu" thì phải làm thế nào?
  4. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    đơn giản thui, vào tin nhắn - chọn ngôn ngữ viết là Tiếng Việt ( với máy xài FW APAC gồm tiếng Anh và tiếng Việt thui ha ) - xong lúc viết TV có dấu thì bấm phím số 3 hai lần để ra chữ Đ, bấm phím số 2 ba lần để ra chữ Â, bấm phím * một lần để có dấu sắc ( tương tự bấm phím * hai lần sẽ có dấu huyền, rùi dấu hỏi - ngã - nặng ), còn chữ u thì bạn biết phải bấm phím số mấy rùi phải không :> .
    Mình lên mạng bằng Phone và viết bài post bằng TV có dấu bình thường. Máy N95-8GB hàng xách tay và đã đổi Code rùi up lại FW để có TV đây, mà thật ra xài TV hổng ham cho lắm - chỉ dùng để xem Web TV thui ( vì nó hỗ trợ Unicode chuẩn nhất ).
    Còn không thích up lại FW thì dùng thử soft này xem sao ha
    Mã:
    http://www.gsm.vn/forum/main/showpost.php?p=890443&postcount=18
    MaiDinh and neo1 like this.
  5. logach07

logach07 Thành viên

Được Like:
    15
    cái này liệu có thay đổi được toàn bộ font trên phone không?
  6. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Thay tất tần tật luôn bạn à, thậm chí Font trong Game mà nó còn đổi luôn huống chi mấy thứ khác. Thử đi rùi bạn sẽ thích ngay thui mà :))
  7. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Bro. nào muốn đọc font tiếng Nhật thì cài cả Psiloc Crystal Japanese Localization v1.55 S60v3 SymbianOS9.1 Unsigned *******[BiNPDA].sisx ( vào ổ C ) và FontRouter.LT.for.v9.Buld20071009.opensigned.sis ( vào ổ E ) thì mới khắc phục được hiện tượng font chữ bị co bé lại nhé ! Kinh nghiệm sau nhiều lần 4mat!
  8. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Bạn xem lại bài trên mình đã nói rùi, nếu không muốn up lại FW để có TV thì dùng soft hỗ trợ gõ TV thay thế. Qua đây xem cách ha
    Mã:
    [URL="http://www.gsm.vn/forum/main/showpost.php?p=890443&postcount=18"]http://www.gsm.vn/forum/main/showpost.php?p=890443&postcount=18[/URL]
    an1088 thích bài này.
  9. kennykoko

kennykoko Thành viên

Được Like:
    0
    hix , có ai giúp mình với , mình lở chép cái font mới vào c:\resource\fonts bây h nó thành font mặc định của máy luôn , tui làm đủ cách mà vẫn ko thể xóa nó đc , dùng fontrouter , dùng fontchanger , chỉnh xửa cả font .ini mà vẫn ko thể đổi đc , có ai giúp mình lấy lại font gốc của máy mà ko cần format ko , cái font quỷ này ko thể hiện đc tiếng việt bực thật !!!!

thêm cái này nữa , sao mình cài dầy đủ bộ python , rồi cài font changer nhưng lại ko vào được ứng dụng font changer , nhấp vào màn hình nó chớp 1 cái rùi y như củ .........................!!!!!!!!!!
  10. cunhim

cunhim Thành viên

Được Like:
    68
    Làm phát 4ngón cho nhanh bạn à, công bỏ ra mò cho nó được thà 4mát cài lại cho nó sạch máy luôn:D