Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. maximux3000

maximux3000 Thành viên

Được Like:
    70
    cài cái pm đổi font bị đụng với lacviet đó, mình bị mấy lần test lại rồi, font đẹp mà ko sài dc
  2. zidane89

zidane89 Thành viên

Được Like:
    221
    Có làm sao đâu bạn, mình đổi font xong vào lacviet nhìn rất đẹp mắt. Test trên E51
  3. zidane89

zidane89 Thành viên

Được Like:
    221
    Bác chungvict có thể giúp em add full logo trong Symbol Paster được không, hiện em đang dùng Font Bauhaus + chineses có hiển thị được logo trong Symbol Paster nhưng chưa hiển thị được hết. Bác thêm logo vào Font này cho em nhé! Thanks!
  4. maximux3000

maximux3000 Thành viên

Được Like:
    70
    ngoài cách dùng fontrouter đổi font thì còn cách nào ko bạn
    Mình sử dụng thêm lần nữa nhưng cũng bị lỗi sau khi cài xong fontrounter change fonts thành công nhìn rất đẹp nhưng vô lacviec(mtdeva) tra thì ok nhưng mỗi lần thoát ra ngoài thì tự khởi động lại máy, ko biết vì sao gíup minh với
  5. nguyenthong0907

nguyenthong0907 Thành viên

Được Like:
    34
    cho mình hỏi có cách nào không up FW mà vẫn dùng TV cho SS I8510 được không vậy?mình muốn dùng bộ font tomahok giống như trên PC thì làm như nào đây?
  6. aladin68

aladin68 Thành viên

Được Like:
    2
    Cám ơn bạn!

Để mình thử xem có được không. vì hiện tại máy e63 của mình không dùng được tiếng Việt. (Máy dùng tiếng Trung). Hy vọng là ổn!
  7. nguyenthong0907

Được Like:
    34
    hehe mình đã làm theo cách của

met3ora và có được Fonts Tiếng Việt rất tốt,thank nha
  8. aladin68

aladin68 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình cũng vậy! Đã đọc được tiếng Việt rồi nhưng lại mất tiếng Trung. hic hic
  9. nguyenthong0907

Được Like:
    34
    ừh bị mất fonts tiếng Trung òi,nhưng không sao,vì mình đâu có biết tiếng Trung đâu mà cần nó chứ,nhưng bi giờ có 1 rắc rối nhỏ là lâu lâu máy tự động khởi động lại,hơi bực mình,có lẽ nó load font không được nên restart lại.còn cái nữa có ai biết cách chỉnh chiều cao của font không chỉ mình với,font mình hơi cao nên bị mất nét,mình dùng font arial.ttf (cho hệ thống)
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Bạn có thể chỉnh nhỏ cỡ Font xuống bằng cách vô FontRouter.ini và chỉnh ZoomRatio xuống thành 90 ( tuỳ chọn ) hoặc 95 sau đó test thử coi vừa khung hình hiển thị chưa ha.