Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. huyson10

huyson10 Thành viên

Được Like:
    1
    xin chào các anh chị,mình đang cần fontvietnam cho con dế N82,các anh chị nào có và thương tình em út thì cho e nha.Cảm ơn các anh chị nhiều.
  2. thjnhbq

thjnhbq Thành viên

Được Like:
    0
    Cứu mình với
    mình có con E65 nhỡ tay up FW cao nhất rồi
    Downgrade cũng không dc mà ko biết là thế nào để cài dc font Việt nữa.
    ai làm ơn cứu mình với :(
  3. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Không rõ 2 bạn cần điện thoại hiển thị ngôn ngữ tiếng Việt hay là cần fonts chữ tiếng Việt Unicode được mod để tuỳ biến hiển thi theo cá tính? Nếu là trường hợp đầu thì mặc định trong FW APAC của máy đã hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt, các bạn chỉ cần vào Setting chọn ngôn ngữ tiếng Việt là được, nếu FW của các bạn chưa phải là APAC thì các bạn chạy lại FW (có thể tự làm hoặc mang ra tiệm). Còn nếu các bạn cần fonts chữ tiếng Việt Unicode được mod để tuỳ biến hiển thi theo cá tính thì phải order yêu cầu cụ thể hoặc tham khảo tại đây.
  4. Hat_Nang_Xinh

Hat_Nang_Xinh Thành viên

Được Like:
    4
    Mình dùng máy E71-1(26) RM346 hàng xách tay, mình up lên firmware 400.21.013. Bây h cài 1 số phần mềm như Vietmap.... thì nó cứ bị lỗi font chữ ô vuông...
    Mặc dù mình đã copy font vào rồi..Bạn nào biết làm ở chỉ dùm cách làm sao đọc đc tiếng việt cho hết ô vuông với.... thanks nhiều
  5. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Bạn chọn 1 trong 2 giải pháp:
    1. Chạy lại FW hỗ trợ tiếng Việt, đây là giải pháp căn cơ và triệt để nhất.
    2. Chọn lấy 1 font tiếng Việt có designed phù hợp rồi cài vào. Sau khi cài font, dù theo cách dùng phần mềm để changes fonts hay chép vào bằng tay, bạn cũng phải restart lại điện thoại thì mới có tác dụng.
    Chúc bạn thành công.
  6. thjnhbq

thjnhbq Thành viên

Được Like:
    0
    uhm cảm ơn bạn đã giải đáp
    Mình đã Change Code Euro và đã chạy dc font việt
    bây h mình cần Font Arial và Font SONY(Trong 4rum) có Add tiếng Trung Quốc dc không
    mình thấy cái Arial
    dễ nhìn
    + cái Sony trông cng đẹp làm ơn giúp mình nha.
  7. lovelu321

lovelu321 Thành viên

Được Like:
    128
    mình mới tham gia diễn đàn , cho mình hỏi có cách nào để đánh tiếng việt khi mình dùng điện thoại để tham gia post bài trên các diễn đàn ko ****
  8. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Sử dụng điện thoại có bộ gõ tiếng Việt:027:
  9. cuongsaker1306

cuongsaker1306 Ex-Mod

Được Like:
    732
    Mình xài 6730c ko hiểu sao cứ chép font vào là máy ko thể khởi động đc. Nản wá
  10. demxuanthu

demxuanthu Thành viên

Được Like:
    0
    Xin chào.... Hii.... Đó là do you chép file,giải nén bằng trình quản lý file của mobile..nên nó bị lỗi...
    Giải nén trên pc hoặc freeunrar,handy zip trên mobile rồi chép font vào máy là oke...
    Thân.....