Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
  2. unlucky1312

unlucky1312 Thành viên

Được Like:
    25
    mình làm theo cách đó rồi mà nó vẫn k hiện lên mới đau nè !!:(
  3. Be Yeu

Được Like:
    5,681
    Đầu tiên bạn vào ổ C của máy tính , vào Windows , vào tiếp Fonts rồi copy font Arial ( True Type ) ~22MB.
    Nhân bản ( copy ) font này thành 3 cái khác nhau .
    Trên Phone Vào X-plorer : ổ Z:\resources\fonts xem tên các file font trong mục đó ... sau đó mình ghi lại tên các file font đó ,sau đó sửa tên các file font cần thay ( mà bạn đã copy 3 thành 3 cái ở trên ) trùng với file font trong Z:\resources\fonts ... sau đó bỏ vào E:\resources\fonts ....
    Nếu chưa có thư mục Fonts trong Resource thì bạn dùng đầu đọc thẻ nhớ để tạo nhé !
    Reset lại máy & 100% thành công
  4. unlucky1312

unlucky1312 Thành viên

Được Like:
    25
    Bạn nói khó hiểu quá, cái khúc mà vô ổ Z đó, là sao tui nghĩ mãi mà không hiểu ý của câu đó ?
  5. Be Yeu

Được Like:
    5,681
    Trên Phone Vào X-plorer : ổ Z:, vào mục resources rồi vào tiếp mục nhỏ hơn là fonts xem tên các file font trong mục đó ... sau đó mình ghi lại tên các file font đó ,sau đó sửa tên các file font cần thay ( mà bạn đã copy 3 thành 3 cái ở trên ) trùng với tên của font trong Z:\resources\fonts ... sau đó bỏ vào E:\resources\fonts ....
  6. unlucky1312

unlucky1312 Thành viên

Được Like:
    25
    sao bạn lại lặp lại lời nói ở trên ? Trong ổ Z:\resources\fonts có gần chục file sao biết file nào đây?
  7. hieuans84

hieuans84 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn lấy tên của những file có đuôi .ttf
  8. nokiac500s

nokiac500s Thành viên

Được Like:
    0
    bác nào có font như này không :kiểu chữ như font mặc định +thêm tiếng trung +tiếng hàn +full symbol cho em xin !cám ơn nhiều nha
  9. Namthanh8x

Namthanh8x Thành viên

Được Like:
    1
    Xin hoặc nhờ ai đó bên topic của Chungvit biết mod fonts làm dùm cho cái fonts ra như thế này nhưng cả tháng rồi kô ai quan tâm. [​IMG]
    nay qua đây xin xem ai có cái fonts như trên này cho mình xin luôn nhé. Xin cảm ơn
  10. hoahit_257

hoahit_257 Thành viên

Được Like:
    0
    chủ thớt up lại giùm cái font Express với, link die rồi :(