Thảo luận về Font tiếng Việt cho dòng máy Symbian 2nd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi PHUTHINH, 21 Tháng một 2005.

1. batboy_boy

batboy_boy Thành viên

Được Like:
    51
    dạ dạ chào các đại ka ạ! em có ý kiến nhỏ tí ạ! máy em có 2 ko0n 6680 và 6681 em mới đổi 6681 khác hiện tại là em nó ver zì ko nhớ đại khái là năm 2006! còn em cũ 2005! trước đây em 61 cũ cài font vào thẻ chạy ok hết hiện tại em 60 cũng chạy tốt! em ko hỉu sao giờ em 61 của em lại ko chạy dc Fotn trong thẻ nhớ mà bắt pỉa xài trong máy! tốt diện tích quá:-"
  2. 1986

1986 Thành viên

Được Like:
    0
    em chả hiểu làm thế nào để Copy file *.grd vào file Fonts đã tạo trong System

em đã cải phần mềm quản lý file,máy 7610 V7.0642.0 mà ko biết các nào chép file vô thư mục Fonts đã tạo đc,hic ! các bác giúp em với !
  3. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    Nếu dùng Xplore thì ấn phím 1 để Copy, phím 2 Move (di chuyển file giống như Cut)
  4. batigol98

batigol98 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đang dùng con N70 ME và cũng dùng Opera mini 4.2, nhưng toàn bị lỗi Tiếng Việt.
    Sau đó mình có cài Font tahoma.gdr nhưng chữ này nhỏ quá làm LOGO mobilfone rất xấu.
    Các Bác nào có Font Tviệt khác mà không làm hỏng LOGO thì cho Tôi xin với.
  5. DAN_LANG_SON

DAN_LANG_SON Thành viên

Được Like:
    40
    [Xin giúp]Font cho 6680

con máy 6680 em vừa tậu......ver 3.04.37......đã thử dùng font vn2in1 nhưng ko được......pro nào up dùm em fonj của 6680 lên với....đọc trên diễn đàn bảo font vn2in1 dùng được 6680..nhưng mà em cài vào hok đc..
  6. manhtu

Được Like:
    2,237
    Xóa các fonts cũ đi, sau đó cài fonts này vào đảm bảo hiển thị đầy đủ tiếng Việt
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?ltnx0ki2zzn
    akira85, hoangson2009 and dtphong1978 like this.
  7. cuimia86

cuimia86 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng bị như vậy, ai có font nào hiển thị TV tốt trong Opera Mini mà chữ to to chút cho mình xin. Cảm ơn trước nha.
  8. jan0ne

jan0ne Thành viên

Được Like:
    57
    ai có font comic san hỗ trợ TV không..nếu có cho em xin..thanks..máy em là 6681 đen
  9. manhtu

Được Like:
    2,237
    không có font comic san dạng GDR đâu bạn ah, chỉ có thể dùng kiểu TTF, nhưng với kiểu này thì rất tốn RAM và làm chậm máy.
  10. manhthang1

manhthang1 Thành viên

Được Like:
    73
    em chả hiểu tại sao nữa,máy của em cài font rồi mà chả đc gi cả