Thảo luận về Ir Remote: Phần mềm điều khiển tivi bằng cổng hông ngoại trên mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. akaoko

akaoko Thành viên

Được Like:
    98
    Máy N95 của em cài được, em khôn glấy bản trên 4room này mà lấy chỗ khác. sau khi sign file thứ 3 xong cài vô chạy tốt nhưng mỗi tội add thử tivi sony vô thì vẫn không điều khiển được. Chỉ có tắt tivi là ngon.
  2. donasa

donasa Thành viên

Được Like:
    7
    Bạn có thể cho mình PM (lấy chỗ khác) được ko. Máy mình N95 khi cài tới bước 3 khoảng 90% thì báo là ko cài được. ( file thứ 3 đã s.i.g.n.e.d). Thanks!
    doccobi thích bài này.
  3. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    Thí chủ phải xem mã hiệu của cái remote, rùi add sau
    Kinh nghiệm: không hẳn tìm đúng mã hiệu của remote là điều khiển ngon lành đâu. Hãy tìm add vói mã hiệu khác ( điều này có thể nâng tầm xa của điều khiển đó)
    Hii, giống như cái TV LG của pháp sư, cái remote ghi mã hiệu là 6710V00061G, nhưng khi add đúng mã hiệu thì tầm điều khiển chỉ đc 2m thôi ah.Nhưng khi add mã hiệu LG 6710V00090A thì tầm điều khiển đc 6,8m...

Tóm lại: mọi người cứ vọc thử xem nào, còn nhiều cái bất ngờ lắm đó
    @: Ai xài đầu đĩa DVD hiệu Dodpod của hãng Omica gì đó, thì nên chon điều khiển hiệu Omni là ok thôi ( tuy nhiên 1 số phím sẽ hiển thị sai chức năng)
    @: pháp sư vọc gần hết tất cả Device ==> tốn tiền Gprs quá trời ( Không sao, có sức chơi thì có sức chịu nhịn đói nạp card:D:D)
  4. mannick178

mannick178 Thành viên

Được Like:
    2
    có bác nào cài được pm này cho N73 chưa vậy. Sao mình cài đến phần 2 thì nó toàn báo lỗi update erro! vậy?????
  5. tichau

tichau Guest

Có nhiều người cài IrRemote rồi nhưng chưa thấy ai có ý kiến gì cả :D .
  6. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    mình cài vào rồi chả hiểu sao khoảng 3s sau tự nhiên thoát ra luôn mình xài 57oo, pó tay xóa đi cài lại vẫn thế không singnel được hả các bác chả hiểu gì PM này hix hix
  7. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    sao mấy bạn ko vào trang chủ của nó dl về cho chắc rồi nhờ signed jum.
  8. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    Cài phần 1 xong. Rồi tắt nguồn khởi động lại.
    Cài tiếp phần 2
    Phần 3 phải sign trước khi cài.
    @: Pháp sư xài N73Me <== sử dụng pm này tốt:D:D

Có ý kiến nè: nếu chịu tốn tiền Gprs để tìm Add Device cho thích hợp thì tầm điều khiển sẽ hơn 7m đó:D:D
  9. nquang

nquang Thành viên

Được Like:
    1
    Mình dùng N92, đã cài ok nhưng khi add device thì máy báo lỗi "Feature not supported" .
    Bạn nào gặp phải lỗi này không ? Cách giải quyết thế nào chỉ giúp mình với ?
    Thanks
  10. tichau

tichau Guest

Anh em nào load data device được thì post lên chia sẻ cho mọi người đi :D