Thảo luận về Ir Remote: Phần mềm điều khiển tivi bằng cổng hông ngoại trên mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. VampireODBC

VampireODBC Thành viên

Được Like:
    27
    Thấy buồn nhất là mấy cái máy bây giờ không có hồng ngoại. Vì thế chả dùng được cái này. Em dùng 3230 là S60v2 thì dùng ngon :p
  2. DINHTHAM

DINHTHAM Guest

con n80 co cổng hồng ngoại mà pro,và đã chọn đúng đời tivi nhưng vãn ko được,ko hiểu lý do vì sao ta!
  3. kiencnd

kiencnd Thành viên

Được Like:
    1
    hờ hờ, có ai biết phần mềm nào thu đc tín hiệu hồng ngoại rồi lưu lại tín hiệu đó để bắt chước phát ra tín hiệu đã đc lưu lại ko? nếu là PC thì xài cái soft Girder để dùng remote điều khiển máy tính qua hồng ngoại, chả biết di động có cái nào như thế ko
    (hình như có người đề cập đến cái này, đừng chém em nhá :D)
  4. dangduc

dangduc Thành viên

Được Like:
    266
    Mình đã chọn đúng loại TV nhưng điều khiển chả thấy nhúc nhích gì :(
  5. chuongnh.bidv

chuongnh.bidv Thành viên

Được Like:
    0
    Link die hay sao ấy các bro ơi! mình không down được! mong các bác Fix
  6. tichau

tichau Guest

Từ từ mà tìm hiểu,nghiên cứu cách hack trước khi cài cái remote này ha bạn :D.Dùng chức năng tìm kiếm để lấy thông tin trước khi lập câu hỏi ha \m/.
  7. mtn

mtn Thành viên

Được Like:
    224
    ---------------------
    Chọn Device thì có thể chọn theo model của TV, hoặc tiện hơn là chọn theo model của Remote Control (thí dụ RM-GA008, RM-W101, ...), sau đó Refresh, bấm chọn PM vừa tải xuống.
    Orientation (tức là hướng chĩa cái phone về phía TV) thì tuỳ theo cái đầu phát iR (hồng ngoại) ở phone của bạn nằm ở đâu, thí dụ nằm cạnh đầu nối cáp USB ớ phía dưới của phone thì chọn Bottom. Khi sử dụng thì chĩa đầu phát IR về phía TV, khoảng cách cỡ khoảng 3-4 m thôi, đôi khi bấm vài lần sẽ được. Tia hồng ngoại đi thẳng, không mạnh nên cần phải quay phone cho đúng hướng. Khi chọn Orientation đúng theo vị trí của đầu phát IR thì màn hình remote trên điện thoại sẽ có chiều thuận theo mắt người sử dụng
  8. mylove299

mylove299 Thành viên

Được Like:
    67
    MÌnh xin hỏi câu gà thế này..Mình có con canon DSLR có điều khiển bằng hồng ngoại để chụp hình, liệu có thể cài pm này điều khiển không nhỉ (có data Canon không ý) vì remote của em nó mắc quá hic hic, được thì quá tuyệt vời
  9. thangveo1987

thangveo1987 Nick Vi Phạm

Được Like:
    0
    bác nào có key của Psiloc irRemote v1.04 k, cho e xin với
    IMEI : 353641019052129
    Nokia N73 me
    thanks
  10. tichau

tichau Guest

Cái này có cờ rồi bạn :D.