Thảo luận về Ir Remote: Phần mềm điều khiển tivi bằng cổng hông ngoại trên mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. phongkid

phongkid Thành viên

Được Like:
    13
    Mình ko hiểu tại sao ko sử dụng đc bất kì cái remote nào! Có cái tv wega sony 29'' ở nhà chọn vendor lòi mắt ko cái nào chỉnh đc. Các bác đã sử dụng đc rồi cho ít kinh nghiệm chọn vendor với. (Minh` du`ng N95)
  2. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    Mình không có TV hiệu này nên không test đc ==> thí chủ phải tự mò Device thôi:D
    Nó nằm ở Thư mục nào ( file tên gì?? Pháp sư sẽ post, làm biếng mò file data không đám lòng bong OSv3 lắm:D:D=))=)))
    @: Tốn gần 50K loading Device nè
    Sim thí chủ phải đc kíck hoạt Gprs:D
    Hp93 thích bài này.
  3. tichau

tichau Guest

phap su nghiên cứu rồi up lên đi,data nhiều thì anh em càng khoái đó :D .
    Hp93 thích bài này.
  4. thaidung

thaidung Thành viên

Được Like:
    137
    Nếu dùng TV Sony thì vào đường dẫn dưới đây nè, nhiều lắm chắc đủ cho tất cả các loại điều khiển luôn.
    http://irremote.psiloc.com/Show.aspx?d=TV&v=Sony

Nhưng chưa biết cách chuyển vào máy thế nào!
  5. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    Chắc có lẽ, tối nay lén lén BX nằm vọc DT tìm chỗ save data Device quá. Anh em đợi tin vui của PS nhá.:D:D
  6. phongkid

phongkid Thành viên

Được Like:
    13
    CHo mình hỏi 1 câu hơi gà 1 chút. Tại sao lại phải sinh ra nhiều vendor như thế nhỉ!? Hồi mình dùng 6600, remote cho TV của Sony chỉ có 1 chuẩn. Vào TV nào cũng phang ầm ầm. Bây giờ sinh ra S60 v3 mà lại nhiều cái bất cập thế này. Mình test tất cả các device trong nhà rồi. CHẳng phát nào trúng phát nào !!? Nản vô cùng !
  7. lover_link

lover_link Thành viên

Được Like:
    27
    Hic Mình cài vô thử Dùng ngon lắm !! nhưng chỉ trong phạm vi 50cm thui. Thế này thì Remote làm j ko biết.:(( :((
  8. phongkid

phongkid Thành viên

Được Like:
    13
    TV của mình model KV-SZ29M50. Bác PhapSu xem có cách nào remote dc ko??
  9. tichau

tichau Guest

Mọi người chịu khó load data để test,như phap su tốn 50k mới có kinh nghiệm là có thể mã device hơi khác 1 chút là cự ly chỉnh được xa hơn.Các bạn xem bài của phap su sẽ rõ :D .
  10. haingo_vn

haingo_vn Thành viên

Được Like:
    0
    chào các bạn.
    mình dùng N80,đã cài ngon lành và tim đúng mã số của tv nhà minh (sony)thế mà chẳng có tac dụng gi cả(rm-y181 và tv cùng 1 bộ) thử các mã device điều khiển sony mà chẳng cai nào dc cả ??????????????????
    thử chuyển nhạc qua hồng ngoại vẫn ngon lành.
    xin cho ý kiến.
    đa tạ.