Thảo luận về KPD (Phần mềm hiển thị danh bạ điện thoại cố định)

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. Nokiaonly

Nokiaonly Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã cài đc CT trên E71 nhưng sau khi gửi 5 tin nhắn nhận đc tin cuối như sau ANBA KEY ***********( cả chữ & số ) Khi trở lại KPD thì có màn hình dưới nhưng ko thể nào nhập ký tự chữ vào mục số :.... được ! Giúp mình với ko mất toi 75k tin nhắn ...X_X

Các file đính kèm:

2. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Bác nào biết bao giờ mới có phiên bản 3.0 chính xác không ạh, dữ liệu đã được update roài hay quá!
  3. 0912266565

0912266565 Thành viên

Được Like:
    444
    Đây là màn hình tra số ĐT mà bạn, chỉ nhập số được thôi. Mà hình như bạn chưa copy data nên mới bị thông báo chưa có dữ liệu. Mình cũng mua KPD = 5 tin nhắn, sau đó nhập key trên E71 bình thường mà bạn.
    Nokiaonly thích bài này.
  4. ntduc

ntduc Thành viên

Được Like:
    7
    Bạn không cần phải nhập số đang ký gì đâu. Sau khi gửi 5 tin nhắn thì chương trình trên máy của bạn đã tự động đang ký rồi.
  5. banong

banong Nick Vi Phạm

Được Like:
    2,829
    Trong 5 tin nhắn thì tin nhắn cuối cùng sẽ thông báo key cho bạn, bạn phải tự động nhập vào mới full.
  6. Nokiaonly

Nokiaonly Thành viên

Được Like:
    0
    Sau khi mất thêm 1 cuộc gọi vào hotline thì đã xong ! Vấn đề ở chỗ phải tạo 1 thư mục "KPDDATA" trong other copy dữ liệu vào trong đó mới đc !
  7. banong

banong Nick Vi Phạm

Được Like:
    2,829
    Nếu KPd mà có chức năng và dữ liệu tương đương vnPD mình thiết nghĩ giá cả có cao hơn hiện nay chút ít thì cũng sẽ có nhiều người dùng thôi. Vì vnPD tuy mang tiếng là free nhưng toàn lãnh thổ Việt Nam có lẽ chưa đến 100 người có điều kiện dùng thôi. Mà KPD nên có những giới thiệu và phản hồi nhanh, tích cực như các pác bên Pm bản đồ PGuider thì sẽ có nhiều người biết đến để dùng hơn.
    Bhthuan thích bài này.
  8. Bhthuan

Bhthuan Ex-Mod

Được Like:
    105
    Mời các bạn vào www.kpdonline.com để xem thông tin KPD 3.0 nhé.
    Xin cảm ơn
    banong and akaoko like this.
  9. tichau

tichau Guest

Chờ mãi mới thấy phiên bản mới :D.
    Data all chưa có.Tải từng tỉnh đuối như trái chuối :hug:.
    Data không tải được: nó chỉ nháy lên 1 phát rồi tắt luôn :)).
  10. banong

banong Nick Vi Phạm

Được Like:
    2,829
    GIỚI THIỆU DÙM KPD 3.0

Chúng tôi hân hạnh giới thiệu với các bạn phiên bản phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại cố định VNPT - KPD 3.0KPD Pro 3.0. Dữ liệu được cập nhật đến 10/2008 với tổng thuê bao trong cả nước khoảng 7,2 triệu. Trong đó TPHCM: 1,32 triệu thuê bao, Hà Nội (mới): 1,43tr thuê bao, Hải phòng: hơn 230.000 thuê bao,... Dung lượng các tập tin cũng tăng đáng kể: TPHCM: gần 35MB, HN: gần 26 MB, Đồng Nai: 5MB, Hải Phòng: 4,6MB,...Tuy nhiên, bạn lưu ý không phải tất cả thuê bao cố định VNPT đăng ký đến 10/2008 đều có trong KPD vì nhiều lý do khác nhau: thuê bao đăng ký không hiển thị, thuê bao chưa được VNPT cập nhật vào dữ liệu, dữ liệu KPD cập nhật bị sót.... Chúng tôi vẫn đang tiếp tục cập nhật các dữ liệu mới.
    Ngoài ra còn có khoảng 35.000 thông tin thuê bao Viettel của TP HCM và Hà Nội.
    KPD 3.0 kế thừa các tính năng của KPD 2.3, tối ưu mã xử lý tìm kiếm và tương tác hệ thống. KPD 3.0 có dữ liệu cập nhật mới hơn và có vài tính năng ẩn đang chờ bạn khám phá.
    KPD 3.0 Pro cho phép bạn có thể tìm kiếm số điện thoại từ thông tin thuê bao. Bạn có thể nâng cấp từ KPD 3.0 lên KPD Pro 3.0 bằng kích hoạt thêm tính năng tìm kiếm nâng cao thông qua nhắn tin đăng ký tự động hoặc đăng ký thủ công.
    Các lưu ý với KPD

• KPD chỉ chạy trên các máy có hệ điều hành Symbian. Bạn cần biết rõ máy của bạn sử dụng hệ điều hành phiên bản nào để tải phiên bản KPD phù hợp. Hãy hỏi tổng đài của hãng để biết chính xác. (Nokia thì gọi 18001516, SonyEricsson thì gọi 19001525)
    • Mỗi khi format máy, cài lại KPD thì Mã đăng ký sẽ thay đổi. Bạn vào mục Lấy lại mã đăng ký để lấy lại nhé
    • KPD 3.0 chỉ chạy với dữ liệu 3.0. Do đó bạn cần xóa toàn bộ những gì liên quan đến KPD phiên bản trước đó và cài lại mới thì mới có thể chạy được KPD 3.0
    • Trong quá trình đăng ký KPD 3.0 tự động bằng SMS, bạn cần kiên nhẫn chờ đợi, vì có thể mạng di động bị nghẽn cục bộ nên tin nhắn mất nhiều thời gian. Nếu bạn nóng vội, thực hiện thao tác nhiều lần có thể dẫn đến bị mất nhiều tiền.
    • Trong quá trình cài đặt, sử dụng, nếu có thắc mắc, bạn vui lòng xem mục Các thắc mắc trước khi liên lạc với kpdonline trên Yahoo Messenger
    Phiên bản 3.0 có các tính năng: Cho phép đăng ký KPD qua SMS; Cho phép lấy lại mã đăng ký bằng SMS; Cho phép người dùng thêm dữ liệu trực tiếp trong KPD. Trên S60 v2.0 và UIQ 2.0, nhấn phím C để hiện thông tin người đang gọi. Trên S60 3rd và UIQ 3, nhấn *, # hoặc tùy chọn hiển thị ngay không phải nhấn phím.
    KPD 3.0 hỗ trợ hầu hết các dòng điện thoại chạy Symbian ngoại trừ các dòng máy đời cũ như N9300, N9500, N-Gage,...
    Nếu bạn đã mua bản quyền các phiên bản KPD thì bạn hãy nâng cấp lên 3.0 bằng cách: Xóa toàn bộ những gì liên quan đến KPD phiên bản trước (kể cả dữ liệu). Sau đó tải KPD 3.0 về cài vào và chép dữ liệu mới. Xem chi tiết cách cài đặt trong mục Hướng dẫn cài đặt. Bước cuối cùng là Lấy lại mã đăng ký.
    Để cài đặt và đăng ký sử dụng, các bạn vui lòng xem kỹ mục Hướng dẫn cài đặt và mục Hướng dẫn đăng ký.
    Vài hình ảnh về KPD 3.0:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    Xin cảm ơn sự ủng hộ của các bạn.

LƯU Ý: Nếu bạn không am hiểu về lĩnh vực cài đặt ứng dụng cho điện thoại di động, hãy mang máy đến đại lý của chúng tôi để được cài đặt và đăng ký trọn gói (vui lòng xem Danh sách đại lý) với mức phí KPD 3.0 là 50.000đ và KPD Pro 3.0 là 100.000đ.