Thảo luận về N97

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi molotok, 2 Tháng mười hai 2008.

1. korien

korien Thành viên

Được Like:
    3
    chán nhất là vẫn dùng Symbian, bất kì ai đã dùng qua dòng máy chạy HĐH này là thấy ngấy ngay
  2. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    oh! Sao bạn lại nói thế #-o? Bạn có biết mình đang ở trong Box nào không? Kô sợ bị quýnh hội đồng hả :-w! Chán sống rùi sao? X_X!
  3. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Thường có 2 loại người chán vì dùng Symbian :

- Loại 1 : Chán vì thấy các máy Symbian dạo này bảo mật kỹ quá, chưa hack được nên chán vì không cài được phần mềm, phải chờ bản hack phát hành rồi mới vọc từa lưa được

- Loại 2 : Chán vì tự cảm thấy mình dốt quá không biết xài, mua máy về chỉ để gọi nhận và nhắn tin

Không biết bác thuộc loại nào...;;)

@hilaryteri : hơ mà bác online khuya thế nhỡ, giống mình =))
  4. ff293

ff293 Thành viên

Được Like:
    33
    đồng ý với bác mucelago, mình xài symbain đc 5 năm rồi , chưa thấy chán tí nào, hiện đang xài SS INNOV8, cũng chưa thấy chán :hug:
  5. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Nokia N97 màn hình cảm ứng đã có mặt
    Chiều nay (2/12), Nokia đã giới thiệu N97 với màn hình cảm ứng rộng 3,5 inch, bàn phím QWERTY trượt ngang, bộ nhớ 32 GB. Máy có giá bán là 693 USD.

Đúng như dự đoán của giới công nghệ, Nokia đã chính thức giới thiệu chiếc N-series đầu tiên có màn hình cảm ứng. Model này sẽ là đối thủ của iPhone, Touch HD hay Samsung Omnia trên phân khúc dế thông minh cảm ứng.

N97 là chiếc smartphone thứ hai của Nokia có màn hình cảm ứng sau 5800 XpressMusic. Kích thước màn hình của N97 là 3,5 inch, bằng với iPhone, độ phân giải 640 x 260 pixel (tỷ lệ 16:9).

Khi đẩy máy sang bên phải, bàn phím QWERTY sẽ lộ ra, các tính năng truyền thông và kết nối mạng xã hội được kích hoạt. Nokia gọi N97 là "máy tính di động cao cấp nhất thế giới". Máy chạy trên hệ điều hành S60 phiên bản 5.

Model này hỗ trợ kết nối HSDPA, Wi-Fi, bộ nhớ trong 32 GB và bổ sung cả khe cắm thẻ nhớ microSD. Máy cho phép nghe nhạc liên tục tới 1,5 ngày.

Không nâng cấp camera lên 8 Megapixel như các đối thủ, N97 trang bị máy ảnh 5 "chấm", ống kính Carl Zeiss, hỗ trợ quay phim với chất lượng DVD.

Những hình ảnh ban đầu của Nokia N97.

Nguồn vnexpress.net​
    jansen thích bài này.
  6. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    @BInhDa: Bài này mình đã đọc rùi, vậy khi bạn Copy của người ta thì nên ghi nguồn gốc chứ, nếu lỡ ai bên tinh tế vào đây thì bắt bẻ GSM thì sao! X_X
  7. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Mình đâu có copy bên Tinhte đó đâu Bro hilaryteri. Nó của VNExprees mà
  8. hieudd

hieudd Thành viên

Được Like:
    12
    con N97 này ko có xem TV nhỉ?
    Nhìn ngoại hình cool phết đấy chứ các bác.
    Con này mà có xem tv + multi touch thì quá ngon
  9. nghong

nghong Thành viên

Được Like:
    110
    đến giờ mà nó kia á chưa có cái nào 8.0 mega nhỉ chán các hãng đang đã có hết rồi
  10. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    N82 còn có hơn 6tr7 thôi bác ơi (Giá Nhật Cường HN)

Thật sự không ấn tượng gì lắm với em này. Để mà nói với mình 1 chiếc điện thoại đúng nghĩa thì mình ko thích các máy màn hình cảm ứng(chỉ thích laptop MH cảm ứng thôi, he he), kể cả các máy bàn phím QWERTY (chỉ là ý kiến riêng thôi nhe)
    Còn em N97 này Flash LED kép là cái chắc. Đang dùng Flash xenon ròi mà bắt dùng Flash led thì chắc tắt luôn Flash mà chụp cho lành quá 8-}8-}