Thảo luận về N97

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi molotok, 2 Tháng mười hai 2008.

1. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Ông trời nói rằng : Tại thằng N95 8Gb không có Flash Xenon và nó trượt lỏng lẽo quá nên tao mới làm ra thằng N82 cho tụi bây chụp đêm =))

Ông trời tiếp : "N82 Candy Bar mà mày muốn màn hình to cỡ nào nữa, rồi cái phím tao làm thời trang vậy mà mày còn chê, mày thấy nó có tróc sơn giống N95-8Gb hông ".

Nói tới đây thì N82 và N78 rất là vui vẻ, còn N95-8Gb thì buồn hiu >:)8-}
  2. dung1291985

dung1291985 Ex-Mod

Được Like:
    2,670
    Bỏ qua cái vụ tróc sơn đi nhé, cái lớp cao su mỏng đó e cạo đi hết rùi, h thì đen nháy + bóng loáng :))
  3. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    Hài nhỉ, hình như sắp có xung đột giữa người nhà với nhau rùi đấy #-o!
    đã vậy ông trời con phán tiếp 1 câu : " Thằng N95-8G to như con trâu ấy thì tao mới bẻ cái sường của nó để tạo ra em N82 kiều diễm, nhỏ nhắn hớp hồn bao anh" hôhô >:)
    Công nhận 1 điều là phím N82 tuy bé thật nhưng bấm thì sướng, rất dễ và chẳng thấy nó phai màu nữa chứ trầy thì nói làm gì!
    ngocluu and gianghv like this.
  4. vegastar

vegastar Thành viên

Được Like:
    31
    N78 "chết yểu" thì không nói làm gì, sao bác phải hạ thấp N82 đến vậy, cộng đồng N82 có chỗ đứng ở rất nhiều forum, không phải ngẫu nhiên mà có chuyện này đâu. Bởi vì sao, N82 có đầy đủ tính năng của N95-8Gb, cài thêm cái thẻ nhớ 8Gb vào là = nhau rồi còn gì. Kiểu dáng ư? Cái này mỗi người thích 1 vẻ, có người cho rằng dual slide là đẹp, sáng tạo, nhưng có người lại thích kiểu dáng candy bar truyền thống. Ai cũng có ý kiến chủ quan của mình, mèo phải khen mèo dài đuôi chứ, bác dùng N95 8Gb mà bác không khen nó, chẳng hóa ra bác tự phủ nhận mình à. Em cũng vậy, em dùng N82, nên em thấy mọi thứ của nó không là vấn đề gì lớn. Màn hình nhỏ? Không đâu, chiếm hơn 1/2 mặt trước của máy rồi còn gì. Phím bấm nhỏ? Đồng ý, nhưng phím cứng nên bấm quen sẽ rất sướng, và có khoảng cách giữa các phím nên khó mà bấm sai, thế cũng là ưu điểm đấy chứ. Em xét thấy mình cùng là khách hàng của Nokia cả, sao lại cứ phải khen máy của mình, chê máy của người khác? Cái nào cũng có ưu, nhược điểm cả. Vì dẫu con máy hoàn hảo thì lại có người cho rằng nó chưa hoàn hảo, và thế là...
    Em hy vọng lần sau bác đừng viết mấy câu đại loại như ở trên "trời sinh ra ... sao còn...", nó hợp với tiểu thuyết chương hồi chứ không hợp với thế giới công nghệ đâu 8-}
    dung1291985, tantaimk and cantonaBD like this.
  5. dung1291985

dung1291985 Ex-Mod

Được Like:
    2,670
    N82 với N95, e đã từng rất đau đầu để chọn giữa 2 con này khi mua máy, nhưng do bản thân thích nghe nhạc, xem phim + chơi Game, ảnh ọt chụp đêm thì chẳng mấy khi, GPS cũng vậy, tầm tầm cũng đc, nên đã chọn N95 8Gb, các bác đừng hỏi về khả năng chơi game của N95 nhé,màn to, cầm 2 tay, dùng 4 nút media chơi thì khỏi phải bàn rồi, điều này N82 ko làm đc >:)
  6. vegastar

vegastar Thành viên

Được Like:
    31
    Mua thêm cái thẻ 8Gb vào thì giá 2 con vẫn cách nhau xa phết bác ạ, từng ấy tiền mua được thêm cái psp secondhand tha hồ mà chơi điện tử >:). Cái gì cũng có cái giá của nó, mà bác mua điện thoại về để chơi game thôi à? Sao không mua hẳn cái máy game như em nói ở trên hả bác.
  7. tyn_tyn95

tyn_tyn95 Thành viên

Được Like:
    188
    Mấy ông nụi nỳ kự kãi zữ wé ta.
    Top nỳ của 97 mà!
    Sang năm nokia k có gì đột phá thì để tiền mua lap thôi.
    97 vẫn chưa đủ.
  8. tyn_tyn95

tyn_tyn95 Thành viên

Được Like:
    188
    Vậy 82 mua zề suốt ngày cầm chụp hình ư!
    Vậy pro mua hẳn cái canon mà cầm!
    Suỵt...nhỏ thôi nhỏ thôi
    ( ~> hỗm rày ngoài đời or trên đây thấy đâu đâu ai xài 82 đều tự cao thấy ớn)
  9. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

Được Like:
    101
    Dĩ hòa vi quý đi mấy bạn ơi !!!

Thôi thôi !!! Cho mình xin với , mỗi người nên nhịn một chút thì hơn , tranh cãi mấy vụ này thì có ích gì , mỗi người có sở thích và quan điểm khác nhau nên cách chọn điện thoại cũng khác nhau , 10 người 11 ý mà/:)/:) .
  10. mandm

mandm Thành viên

Được Like:
    34
    Giá này cũng tốt, nhưng k biết đã bắt đầu bán chưa nhỉ, Mua thử đem về so sánh với con Iphone xem thế nào