Thảo luận về Nokia 5230

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi matdien, 31 Tháng tám 2009.

1. Funny_clock

Funny_clock Thành viên

Được Like:
    14
    1, thiếu hệ điều hành. 2, chắc trình duyệt hog có flash. 3, giá?**** 4, pin?**** Em là em fang lun 5230, sắp có tiền rùi. Wifi mà chi, đông người dùng chậm kinh, 3G chắc cũng rẻ thui. Em này ăn đứt 5k8 nếu so tương quan về giá và tính năng (nhưng đây chỉ dựa trên lý thuyết). Chỉ ngại, hog có màu đen. X-(
  2. randoms

randoms Thành viên

Được Like:
    6
    Đã ai mua và dùng thử chưa post đánh giá cho anh em xem thử cái được không vậy?
  3. crystal.blue18

crystal.blue18 Thành viên

Được Like:
    0
    Thắc mắc về máy Nokia 5230

Em mới mua máy N5230! Nhưng có một số thắc mắc nên muốn nhờ các tiền bối giải thích giùm...!
    1./ Khi nhỡ cài GPRS thì có cách nào để xóa đi mà k mất tiền hàng tháng hay k?? Em dùng mạng mobi!
    2./ Em cài theme và game bằng file sis hoặc jar! Nhưng chỉ có file sis thì ok còn file jar hoặc jad thì toàn chạy dc 2/3 rồi chờ rất sau máy mới báo lỗi k install được... Tại sao?
    3./ Khi mua máy chính hãng có CD đính kèm hay k?
  4. randoms

randoms Thành viên

Được Like:
    6

Cái GPRS khi nào bạn vào mạnh mới tính tiền thôi nhé còn nó hiện lên chỉ là thông báo ở đó có sóng GPRS thôi.
  5. Tuan129

Tuan129 Thành viên

Được Like:
    583
    :))

1. Mobi có tính cước thuê bao đâu mà sợ, dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu

2. Thì cứ cài game sis đi ai cấm

3. Tất nhiên là PHẢI CÓ, trừ khi mua hàng second-hand thì có thể ko
  6. crystal.blue18

Được Like:
    0
    Chậc! Game sis thì khó kiếm lắm! Bây h game Java có nhiều nguồn hơn! Vả lại cái mình đang cần nhất là pmềm chat trên điện thoại! Mà chúng lại toàn đuôi jar hoặc jad....
    Hơn nữa máy mua tại trung tâm nokia vào hôm qua, dùng hàng lởm thế là k chấp nhận được! Lại còn k có CD nữa chứ! Gọi cho nokia care đc k nhỉ?:-/
  7. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    1/ Hiện tại, Mobifone cung cấp khá nhiều gói cước GPRS bao gồm cả gói tính phí thuê bao hàng tháng (cước dung lượng truy cập sẽ rẻ) và gói không tính phí thuê bao hàng tháng (cước dung lượng truy cập sẽ đắt hơn). Điều này phụ thuộc vào bước khởi tạo đăng ký GPRS của bạn. Nếu nằm trong cách thức đăng ký GPRS thuê bao theo tháng, tất nhiên bạn sẽ mất phí thuê bao và ngược lại. Khi xem xét thông tin và đối chiếu, nếu bạn đang sử dụng gói thuê bao theo tháng (sẽ phải trả phí dù không sử dụng GPRS) thì bạn có thể chuyển qua gói GPRS tính theo dung lượng(sẽ mắc hơn, nhưng không mất tiền thuê bao).
    Thông tin thêm bạn xem tại:
    Mã:
    http://www.mobifone.com.vn/web/vn/home/static/goigprs/

2/ Điện thoại của bạn sử dụng Java : MIDP 2.0, mọi phần mềm viết bằng java hỗ trợ công nghệ này đều có thể cài đặt trên máy bạn. Tuy vậy với Nokia, bạn hãy download file *.jar thay vì *.jad để cài đặt nhé.
    3/ Máy chính hãng mua mới luôn có CD đi kèm trong hộp máy. Nếu thiếu 1 trong các phụ kiện đi kèm máy, bạn nên đến nơi mua máy để được giải quyết thay vì gọi cho Nokia Care.
    P/s: Nếu bạn cần 1 soft chat *.sis, mình nghĩ bạn sẽ thích Slick, một phần mềm chat ổn định với nhiều tính năng tuyệt vời. Bạn download tại:
    Mã:
    http://lonelycatgames.com/?app=slick&page=download&platform=symbian

8. crystal.blue18

Được Like:
    0
    Thanks bạn nhiều nha! :">
    Nhưng mình vẫn còn một thắc mắc nữa là mình tưởng máy nào dùng HĐH Symbian đều được cài sẵn Java chứ nhỉ?
  9. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Java cũng là 1 công nghệ, cũng sẽ được nâng cấp theo thời gian. Bạn thử nghĩ xem, Nokia Ngage ngày trước đã không thể cài đặt tốt các ứng dụng java cho nền tảng Symbian hiện giờ nữa.
  10. crystal.blue18

Được Like:
    0
    Oh....! Tự nhiên thấy thất vọng vì đã mua máy này wa'!...!:(
    Mà nhân tiện bạn có link phần mềm MIDP 2.0 k?? Share mình với!