Thảo luận về Nokia 5230

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi matdien, 31 Tháng tám 2009.

1. ThanhTheKids

ThanhTheKids Thành viên

Được Like:
    0
    anh em nào dùng qua con 5230 rồi cho em ít kinh nghiệm cái, đang định qua tết mua 1 con nhưng chưa dùng qua nên chưa biết thế nào cả. Anh em nào dùng rồi cho ít kinh nghiệm, nói thử xem dùng con này có đc không , cảm ứng ra sao, chất lượng thế nào, lướng web nghe nhạc có đc không... Cho em xin ít kinh nghiệm nha
  2. ksshoangvuvnn

ksshoangvuvnn Thành viên

Được Like:
    0
    Nokia 5320 khong nhận sim

E mới mua lại 1 chiếc Nokia 5320 XM còn bảo hành 3 tháng tại TGDD, nhưng ko hiểu sao e gắn sim moblifone của em(( sim này em vừa đúc lại và chuyển từ trả sau sang trả trước được 1 tuần)) vào cái N5320 thì máy ko có sóng nên khong thể gọi và nghe được. Em đã thử tháo sim mobli gắn vào máy loại khác(( n1200, n1202, n7610, samsung v.v.v)) thì nghe gọi được.N5320 của em gắn sim viettell, moblie loai khác thì đều hoạt đông tốt, ngoại trừ cái sim em mới nói như ở trên . Vậy trường hợp của máy em, lổi phát sinh từ Sim hay ĐT
    Anh chị có thể tư vấn giúp em mua bin 5320 XM loại tốt ở đâu và giá cả thể nào là hợp lý em ở SG

Cám ơn anh chị nhiều
  3. xsamxungx

xsamxungx Thành viên

Được Like:
    139
    nguyên nhân nói rõ rùi còn gì sim khác nhận chỉ cái sim đó k nhận thôi có thể sim đó bề mặt tiếp xúc wa nhỏ bạn nên đi lên trung tâm làm lại sim của mobifone đó làm tại các cửa hàng tgdd hay chổ khác thì mặt tiếp xúc nó hơi bị nhỏ nên nhìu khi k có nhận
  4. ksshoangvuvnn

ksshoangvuvnn Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn anh! nhưng điều em muốn hỏi là tại sao cái sim đó em bỏ vào máy khác thì lại dùng đc ạ em đã thử cái sim của em với khoảng 21 Dtdd đủ loại(( trừ cái N5320)). Kích thước bề mặt thì em so sánh sim nào củng như nhau thôi mà anh ?
  5. xsamxungx

xsamxungx Thành viên

Được Like:
    139
    k có máy chụp đây mình chụp 2 sim cho bạn so sánh nhìu khi mặt tiếp xúc k đủ độ lớn để máy nó nhận nhưng wa máy khác khe cắm khác nó nhận được
  6. Tuan777

Tuan777 Thành viên

Được Like:
    8
    Máu quá! Mai đi quốc đại 1 con. ko biết làm thế có ham hố quá ko mấy bác :d
  7. vhl_20

vhl_20 Thành viên

Được Like:
    5
    Có bác nào update firmware lên bản v12.0.089 bị lỗi không cài ứng dụng dc không?
  8. vhl_20

vhl_20 Thành viên

Được Like:
    5
    Có bác nào update firmware lên bản v12.0.089 bị lỗi không cài ứng dụng dc không?
  9. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Bạn chi tiết lỗi gặp phải và tên ứng dụng bạn cài đặt để mọi người dễ hình dung đi.
  10. vhl_20

vhl_20 Thành viên

Được Like:
    5
    Vâng, sau khi update lên firmware cụ thể là bản v12.0.089 (RM-588) thì em bị ngay vấn đề là cài đặt các ứng dụng tải trên diễn đàn, website (vd: fring, skyfire, opera, vimap...v..) nói chung là các ứng dụng đc chép vào thẻ và khi bắt đầu tiến hành install thì xuất hiện 1 bảng thông tin về ứng dụng. Khi đồng ý cài đặt, cửa sổ thông tin đó đóng và không có động tĩnh gì cả thay vì như bình thường là sẽ có 1 ống chỉ số % phần mềm đang dc cài đặt. Nhưng vấn đề ở đây là em vào ovi store bằng 3g thì cài đặt dc từ ovistore thì mọi thứ êm đẹp. Nói tóm lại. Cài từ thẻ không dc, cài OTA thành công ở OVI store