Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. dohoangthien

dohoangthien Thành viên

Được Like:
    8
    Chuyện này cũng bình thường thôi. Mỗi khi vào Galery lần đầu nhất là sau khi reset thì nó rất lâu, sau đó mỗi lần vào thì nhanh hơn đáng kể. =D>
  2. khangtrang

khangtrang Thành viên

Được Like:
    8
    vậy xem FW thì mình chơi mật mã gì các bác nhỉ. mà up FW thì up ở đâu vậy. em vẫn chưa hiểu cái vụ FW này lắm lắm các bác mách èm vời!:D
  3. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Bác bấm *#0000# để xem version phần mềm. Nghiên cứu up FW thì forum có nhiều mà bác search thử xem. Vào thử đây nè http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=45545 hay http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=60480 hay
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?p=535352&highlight=FW#post535352 coi mấy trang đầu đó, còn nhiều topic nữa.
    Truy cập vào nokia.com, tải và cài đặt NSU để up FW, có thể cần NSS để đổi code ... đã có hướng dẫn tất tần tật. Bạn cũng có thể PM cho anh em hỗ trợ online nữa mà :D
    Cơ sở vật chất cần có: cable, ADSL, PC P4 1G RAM 256MB
  4. khangtrang

khangtrang Thành viên

Được Like:
    8
    hì. hậu phương của em vững chắc lắm. cung cấp đầy đủ cơ sở vật chất luôn. để em thử xem sao . em cám ờn các bàc nhiều làm!
  5. thdang

thdang Thành viên

Được Like:
    7
    Anh em cho mình hỏi 1 vài điều về em N73ME nhé, mình có người bạn dùng em này nhưng bị tình trạng sau, tất cả các số lưu trong danh bạ khi người trong danh bạ gọi đến thì dĩ nhiên là sẽ hiện tên, nhưng duy nhất có 1 người có trong danh bạ khi gọi đến lại chỉ hiện số (số người đó là của Viettel) đã dùng thử nhiều kiểu lưu mà vẫn không được, có cách nào trị được không? Và thêm 1 câu hỏi nữa...N73ME có font chữ lớn không??? mình tìm hoài không thấy cách nào làm cho font chữ lớn ngoại trừ cài theme có font chữ lớn mà thôi, cám ơn các bác nhiều nhá! Lâu wá roài mới post bài trong này :D
  6. vq_iou

vq_iou Thành viên

Được Like:
    2
    Các bạn cho mình hỏi là N73 ME sao kô thể chơi được các loại nhạc video đuôi là .wma vậy ??
    Firmware của mình là Version: 3.0705.1.0.31
    Có cách nào hướng dẫn mình nha .

Thanks !!
  7. akchyan

akchyan Thành viên

Được Like:
    3
    Nhạc video là .wmv chứ bạn.
    N73 ME chơi đc WMA mà ? Nhưng cũng có 1 số file WMA bảo vệ bản quyền thì không chơi đc
  8. cku

cku Thành viên

Được Like:
    141
    Tui cũng từng bị như vậy và đã tìm ra nguyên nhân đó là vì bạn đã lưu hai tên người khác nhau trong danh bạ với cùng một số đt. Vì vậy máy không biết phải hiện tên ai nào trong hai người đó nên nó chỉ hiện số đt thôi.
    Tóm lại chỉ cần tìm ra tên bị trùng số rồi xóa đi là được.
  9. ngn

ngn Thành viên

Được Like:
    1
    Đoi code châu âu như the nào?

Đoi code châu âu như the nào vậy bác? SAo mình úp mà nó không đòi chi hết. Mình muốn N73me đọc được ti61ng việt í mà ! Hướng dẩn cho mình nhá !
  10. eugene0201

eugene0201 Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các ba'c!Em mới mua con N73,co' chu't thắc mắc muốn hỏi:sao em đang chụp hình nó lại tự động nhảy ra ngoài màn hình lúc đầu hay tự động nhảy vào messaging rồi lại nhảy trở vô lại chỗ chụp hình,co' khi vừa nhấn nút chụp no' nhãy ra ngoài xong vô lại mất tấm hình!!Help me please!!!