Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Đó là vết sướt theo thời gian thui bạn à, không cách nào làm nó hết trừ việc thay vỏ ( nếu vỏ màn hình trầy ) hoặc thay màn hình ( nếu màn hình có dấu hiệu sắp đi về nơi xa ) thì mới hết thui.
  2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Có phần mềm này cài vào sẽ chỉnh được kích thước lớn, nhỏ cho Font chữ ( http://gsm.vnshowpost.php?p=924658&postcount=686 ) nhưng cài xong rùi thì máy chạy hơi chậm nghen bạn. Được cái này thì mất cái kia thui.

Nhớ Sign trước khi cài
  3. ph7hoh

ph7hoh Thành viên

Được Like:
    9
    Vết này của em là ngay trên mặt màn hình của máy luôn. đầu tiên tưởng là mặt trong của vỏ nhưng không phải. còn cách tháo vỏ thì đơn giản thôi mà. bác lấy cái thẻ điện thoại ấn và khe giữa chữ phím C và vỏ sau đó bậy vỏ lên. nó tách ra ở bên cạnh thì lấy thẻ điện thoại đẩy theo rãnh là tự nó lên thôi. Có điều chú ý khi cậy vỏ kẻo xước và đẩy mạnh quá gẫy mất lẫy sẽ đóng không kín.
  4. thanhtu7610

thanhtu7610 Thành viên

Được Like:
    3
    mình có một chút kinh nghiệm cho các bạn tham khảo đây. nếu bạn muốn mở ra chùi màn hình thì được chứ còn thay nút volum thì căn lắm. để tháo ra cần phải có đồ nghề: móng tay(cứng),vít lục giác, nhíp gắp.để mở ra -trước tiên tắt nguồn
    - dùng móng tay (vì có gì dùng nấy) rà vào đường kẻ bên hong giữa lớp mặt và phần dưới (ngay phần giữa thân máy cho dễ) mạnh tay chút síu sao cho móng tay lọt vào kẻ, từ từ tách nhẹ lớp vỏ dưới ra đồng thời đẩy phần mặt lên.bạn phải tách phần trên đầu trước, dùng nhíp nhọn kéo bàn phím ra trước rồi mới lấy phần dưới của vỏ mặt lên được.:whew:
    - nếu bạn thực hiên thành công b1 thì bạn sẽ thấy có 6 con ốc lục giác,không cần nói bạn cũng biết phải làm gì rùi dùng vít lấy ốc ra.đừng mừng vội còn 1 con ốc nữa ở trong phía dưới màng hình mới lấy máy lên được.
    - mở ốc xong bạn dùng nhíp lấy khung màng hình bằng kim loại phía trên màng hình lên.nó có mấy cái mốc đó bạn dùng nhíp đẩy ra.tách khung màng hình lên được là bạn đã có thể mừng rồi đó. nhẹ nhàng lấy màng hình lên nó không dính vào đâu nữa dâu bạn. đến đây bạn xem có thể thay nút volum được chưa nếu chưa bạn phải mở tiếp con ốc cuối cùng rồi lấy cả mạch lên.cẩn thận nhé.phía dưới nó có vài linh kiện liti bạn mạnh tay là nó lệch chỗ khác ko biết đường gắng vô là mệt nhất là 2 cái lò xo chỗ nút chụp hình.đến đây là coi như bạn tháo tan tành con n73 của mình ra rồi đó đừng ngồi đó nhìn mà khóc nha.đùa thôi nếu tháo ra được chắc bạn sẽ ráp vô được mà.
    bật mí lần đầu mình tháo ra tay chân rung cằm cập toát cả mồ hôi[-O<:whew:.mình có lần lên hãng thay võ học lóm nghề của người ta đó.
    Nhưng mình khuyên các bạn là nếu không đủ can đảm thì đừng thử nha.nếu nhà gần trung tâm bảo hành đem lại đó kêu người ta làm cho là tốt nhất 15 phút là xong:-bd.chứ có bề gì bắt đền tui là không được đâu.X_X chúc bạn thành công![-O<^:)^[-O<:-bd
    ngkialun137 thích bài này.
  5. thanhtu7610

thanhtu7610 Thành viên

Được Like:
    3
    Giúp với smart movie coverter cua em đòi code gì đó nhấp getcode không biết làm gì hết làm sao giải quyết vân đề này vậy?? giúp với?[-O<^:)^đang cần gấp.xin đa tạ trước
  6. nguyen van tri

nguyen van tri Thành viên

Được Like:
    294
    cám ơn rất nhiều .Bài viết của bạn rất có ích :hug:
  7. nguyen van tri

nguyen van tri Thành viên

Được Like:
    294
    nó đòi code bạn bấm 5 con số 0 vào
  8. thanhtu7610

thanhtu7610 Thành viên

Được Like:
    3
    ko phải đòi cái đó mà khi tui mở file để cover thì nó hiện lên bảng gì đó có chữ get codecs nhấp vô thì hiện lên trang wep không biết fải làm gì nữa?giúp giùm.
    còn thấy bài của tui có ích thì Thanks một cái đi
  9. thanhtu7610

thanhtu7610 Thành viên

Được Like:
    3
    Giúp em gõ tiếng việt trên cái n73 với em tìm hoài mà không biết phải làm sao?cài cái gì hết?
  10. daylight

daylight Thành viên

Được Like:
    84
    trước tiên bạn nên xem máy bạn có đọc được tiếng việt không.bạn cài lịch âm hay từ điển xem thử.hoặc kết nối GPRS vô wed có xem được không.nếu như không xem được thì bạn cần phải up firmware của máy bạn lại rồi.nhớ chọn product code của EURO nha.
    thanhtu7610 thích bài này.