Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. darkangel89

darkangel89 Thành viên

Được Like:
    6
    Sau 1 t/g dùng N73 ME mình thấy N73 có nhiều nhược điểm wa kg bít các bác có chú ý kg chứ thật ra cái N73 ME nó xài tạm chứ kg thật sự tốt :|. Mình kể vài nhực điểm sau:
    1) Bàn phím thì tạm đc nhưng cái phím nghe gọi nó làm = kim loại xài 1 t/g nó tróc sơn ra hết nhìn mất thẩm mĩ vô cùng ai bị mồ hô tay thì thôi khỏi nói >:)
    2) Mặc dù mang tiếng là music edition nhưng mà nghe nhạc kg thật sự xuất sắc này nhá nghe nhạc = loa ngoài chả có bass nhất là khi mở hết công suất, còn khi đeo tai nghe thì có bass đc chút xíu nhưng nghe kg đã nhà bác nào có tai nghe xịn hơn cắm vào nghe sẽ thấy khác liền e thì dùng cái tai nghe HP để nghe và thấy khác nhau rõ rệt so với tai nghe theo máy
    3) Camera thật sự chưa mấy hài lòng, nội cái khởi động chậm là cũng thấy chán rồi khi cần chụp gấp cái gì thì thôi miễn nói nếu ngoài ánh sáng tốt thì kg nói chứ vào bóng tối thì kg thật sự ấn tượng vì nó thua xa cái K810i của tụi sony :D
    4) Jack cắm tai nghe thời gian đầu thì cắm ăn chứ sau 1 t/g thì nó kg ăn nữa cắm vào chỉ nghe đc 1 bên phải chỉnh đi chỉnh lại mới nghe đc 2 bên cái này kg hiểu sao bọn nokia nó kg thiết kế nút cắm giống mấy cái đời sau này nữa :(
    5) Về cái thẻ nhớ kg hiểu sao nó lại làm thẻ mini SD mà lại kg làm thẻ micro SD mấy đời máy sau này thấy cái nào cũng xài micro cả còn cái mini thấy chỉ có cái N73 là xài còn lại chả thấy máy nào hết có lẽ nokia muốn chơi trội :D
    Nói tóm lại thì N73 ME chắc do nokia tích hơp nhiều tính năng nên kg có cái nào là hoàn hảo cả tuy là nhiều nhược điểm nhưng kg phải kg có ưu điểm :) ít ra nó cũng đc cái màn hình 2.4 IN và cái đèn cảm ứng ánh sáng >:). Đó ý kiến của mình sau khi xài N73 1 t/g có gì sai sót mấy bác bỏ wa
  2. awp1323

awp1323 Thành viên

Được Like:
    769
    Sau 1 t/g dùng N73 ME mình thấy N73 có nhiều nhược điểm wa kg bít các bác có chú ý kg chứ thật ra cái N73 ME nó xài tạm chứ kg thật sự tốt :|. Mình kể vài nhực điểm sau:
    1) Bàn phím thì tạm đc nhưng cái phím nghe gọi nó làm = kim loại xài 1 t/g nó tróc sơn ra hết nhìn mất thẩm mĩ vô cùng ai bị mồ hô tay thì thôi khỏi nói >:)

cái nút này làm bằng nhựa mà, có sơn bạc thui, dùng 1 t/g là sẽ bạc hết

2) Mặc dù mang tiếng là music edition nhưng mà nghe nhạc kg thật sự xuất sắc này nhá nghe nhạc = loa ngoài chả có bass nhất là khi mở hết công suất, còn khi đeo tai nghe thì có bass đc chút xíu nhưng nghe kg đã nhà bác nào có tai nghe xịn hơn cắm vào nghe sẽ thấy khác liền e thì dùng cái tai nghe HP để nghe và thấy khác nhau rõ rệt so với tai nghe theo máy

Chuyện, tiền nào của nấy, tai nghe xin mà lại so với cái tai đi kèm máy...

3) Camera thật sự chưa mấy hài lòng, nội cái khởi động chậm là cũng thấy chán rồi khi cần chụp gấp cái gì thì thôi miễn nói nếu ngoài ánh sáng tốt thì kg nói chứ vào bóng tối thì kg thật sự ấn tượng vì nó thua xa cái K810i của tụi sony :D

Khoản này thì chịu rồi... đúng là kém hơn mấy con SE về khoản chụp tối...

4) Jack cắm tai nghe thời gian đầu thì cắm ăn chứ sau 1 t/g thì nó kg ăn nữa cắm vào chỉ nghe đc 1 bên phải chỉnh đi chỉnh lại mới nghe đc 2 bên cái này kg hiểu sao bọn nokia nó kg thiết kế nút cắm giống mấy cái đời sau này nữa :(

Cái chuối nhất của NOkia là cái cổng pop-port... như sh*t ý..... sao k làm cổng mini usb cho chuẩn nhỉ :( cái cổng popport cắm ra cắm vào dễ tạch lắm X_X

5) Về cái thẻ nhớ kg hiểu sao nó lại làm thẻ mini SD mà lại kg làm thẻ micro SD mấy đời máy sau này thấy cái nào cũng xài micro cả còn cái mini thấy chỉ có cái N73 là xài còn lại chả thấy máy nào hết có lẽ nokia muốn chơi trội :D

... cái này không có ý kiến j .. chắc chơi thẻ mini SD cho rẻ :))

Nói tóm lại thì N73 ME chắc do nokia tích hơp nhiều tính năng nên kg có cái nào là hoàn hảo cả tuy là nhiều nhược điểm nhưng kg phải kg có ưu điểm :) ít ra nó cũng đc cái màn hình 2.4 IN và cái đèn cảm ứng ánh sáng >:). Đó ý kiến của mình sau khi xài N73 1 t/g có gì sai sót mấy bác bỏ wa

ưu điểm nhiều hơn cái vụ màn hình và đèn cảm ứng đấy :-w
  3. dig31

dig31 Thành viên

Được Like:
    39
    Em cũng ko bán như bác nhưng truyền lại cho thằng em tiếp tục sự nghiệp vinh quang của Ngage chứ ko cho vào tủ kính, cũng chỉ vì già rồi với lại đi làm ăn lại lôi con Ngage ra ko tiện lắm nên mới lên N73Me. Nhưng thấy lựa chọn của mình cũng ko tệ :-?.
    Mà có bác nào thử chơi game Ngage trên mấy cái N82 hay N95 chưa cho em thắc mắc là nó có sướng như chơi trên Ngage ko nhỉ? Chắc chỉ được cái màn hình to với sắc nét chứ linh hoạt thế nào bằng chơi trên Ngage?**** Điển hình là trò Rayman 3, ngoài Ngage ra em đố bác nào chơi "phá đảo" được đấy ^_^
  4. dig31

dig31 Thành viên

Được Like:
    39
    Ô, nó nhiều ưu điểm lắm bác ạ, gần như hội tụ mọi thứ, chẳng thiếu thứ j (chắc thiếu mỗi GPS nhưng có thể gắn ngoài), mà tầm tiền cũng vừa phải. Nếu chỉ có 2 cái ưu kia của bác thì chắc topic này cũng chẳng thể lên đến hơn 100 trang rồi ^_^
  5. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

Được Like:
    101
    Chẳng có cái điện thoại nào toàn diện cả thí chủ ạ , nếu thí chủ muốn kiếm một chiếc điện thoại toàn diện (chụp hình 8 megapixels ống kính Carl Zeiss, pin 1500 mHA, mỏng 10 mm, loa ngoài lớn , nghe nhạc hay gấp 10 lần iPhone, màn hình 16 triệu màu ...) thì bầng tăng nói thật : đấy chỉ là tưởng tượng !!!! N73 M.E tuy không hoàn thiện nhưng nếu so sánh về giá tiền và tính năng mà nó mang lại thì thấy rất hợp lý. Với lại đây là một trong những điện thoại "sống" khá lâu kể từ khi nó được bán chính thức tới nay chứng tỏ sức hút của nó với người tiêu dùng vẫn còn (ra cùng thời với N73 M.E nhưng N91 8GB M.E đã "biến mất" hoàn toàn do không thích nghi với thị hiếu tiêu dùng) .
  6. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    đại sư nói đúng đó. tuổi thọ di động giờ tầm 1 năm là out rồi, còn N73 thì đã 2 năm rồi mà vẫn còn bán được, vẫn còn sản xuất thì quả thật là ngoại lệ.
  7. mobileman

mobileman Thành viên

Được Like:
    258
    he he he ngoại lệ các bác phải nói đến con 7610, đến bây giờ nó vẫn còn đang bán đấy thôi ( tại mọi người nói chuyện ngoại lệ nên tớ cũng ngoài lề tí hề hề)
  8. boyngage

boyngage Thành viên

Được Like:
    205
    thông báo với các bác tin buồn huhuhu.cửa hàng em(ĐỨC HIẾU mobile cầu giấy) đã không còn N73 nữa rồi.em sợ trong tương lai gần sẽ không còn máy mới phục vụ những người yêu n73 nữa.em cũng rất lết N73,suốt ngày lấy máy ra nghịch thôi.2 phần mềm em thấy thú vị nhất trên N73 là IRremote và rotateme(xoay màn hình),game hay nhất là ném phi tiêu NINZA qua cảm biến máy ảnh.
  9. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    >:)>:)>:) Bạn mới nói đúng có 1/2 nhe 8-}8-}8-}Topic này thực ra là Phần 2 đó, Phần 1 cũng trên 100 trang nữa à 8->. Post #1 của topic này nè

Các điểm Darkangel chê tui thấy không thuyết phục, 01 số là khuyết điểm hay gặp ở tất cả điện thoại (tróc xi ...), 01 số điểm mang tính chủ quan cá nhân (so sánh nhạc, camera với các dòng khác ...) - các điểm này thì cãi nhau chán ở mọi nơi rồi >:)
    Đã xài em N73 hồi nó mới ra, sang N73ME cũng khi nó mới ra. Chuyển sang N95-1, được hơn ... 1 ngày, đưa lại ngay cho chú bạn thân xài vì pin chuối quá >:) và trở lại N73ME cho đến khi sang N95-8G 8-}. Giờ vẫn thấy kết nó ...
    nguyen bao thích bài này.
  10. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

Được Like:
    101
    Nâng cấp N73 M.E

Nokia 7610 là vô địch trong dòng "điện thoại ngoại lệ" , bàn làm gì nữa , nếu so về tuổi thì N73 (chưa tính N73 M.E) phải bái làm ông nội . Theo bầng tăng nghĩ thì N73 M.E và thằng em của nó là N70 M.E sẽ còn sống thọ ít nhất là 2 năm nữa. Bầng tăng cũng thiết nghĩ : nếu Nokia chịu ra thêm một phiên bản N73 Music mới thì bảo đảm doanh số sẽ tăng đáng kể ( chẳng hạn nâng cấp màn hình từ 262.144 màu lên 16 triệu màu , phần mềm Symbian 9.1 lên 9.3 (như N78), tích hợp thêm wifi , có thêm định vị toàn cầu GPS càng good , bàn phím làm từ chất liệu inox khỏi trầy , loa ngoài có bass).!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!/:)/:)