Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. longannd

longannd Thành viên

Được Like:
    1
    thảo luận về Nokia n73-n73 me

nè bạn, bạn cho mình hỏi tid được kô?;)mình đang xài n73ms thực ra thì mình mới đổi từ 70ms sang cậu này thôi.nên mình cúng chưa có nhiều kinh nghiệm lám.mình thấy bạn cài được cái xoai màn hình cho n73 mà mình cúng cái sao máy lại kô cái đựơc,X_X bạn có thể help mình đựoc ko?thanks
  2. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Bạn tải và cài đúng phiên bản RotateMe dành cho N73 (v1.50 ấy), signed app hoặc hack phone trước khi cài là ok thôi!
  3. TORQUE

TORQUE Thành viên

Được Like:
    76
    chia sẻ cho nhửng ai chưa biết,máy n73 thường giữ phím mà nằm trên nút C sẽ vào chương trình nghe nhạc cua máy.
  4. humg87

humg87 Thành viên

Được Like:
    0
    em đã sử dung mcode mà vẫn ko dc(ra số là 1330742010)
    immei:351851013898490
    mong các bác giúp em với ạ
  5. Ivnonline

Ivnonline Thành viên

Được Like:
    11
    Các bạn cho mình hỏi, N73 ME của mình sao đèn bàn phím ko sáng, liệu có phần nào tắt hẳn đèn bàn phím trong máy ko, ko cài soft nhé, hay nó die rồi:-ssvà ống kính chụp hình của mình, chụp lên flash đều chọn lưu ảnh vào thẻ nhớ, mở ra chả thấy ảnh ở đâu cả hix hix bình thường ảnh nó nhảy vào folder nào vậy, pin của nó mới cứng mà sao mau hết quá, hay nó bị chai, nếu chai có cách gì khắc phục ko các bạn. Mong có người giải đáp giúp. Cám ơn đã đọc!
  6. tichau

tichau Guest

+ Bình thường khi điều kiện ánh sáng có nhiều thì đèn bàn phím không sáng để tiết kiệm pin.Cái này là do cảm biến ánh sáng nằm kế bên camera trước hoạt động và điều khiển.Khi ánh sáng của môi trường xung quanh không đủ thì cảm biến này sẽ kích hoạt đèn bản phím sáng lên.Bạn lấy tay che nó thử là biết liền.
    + Hình chụp xong thì vào Galery mà xem :D.
    + Pin thì khó nói lắm.Nếu ứng dụng chạy ngầm nhiều,nghe nhạc hay xem phim nhiều thì mau hết pin thôi.
    Ivnonline thích bài này.
  7. Nickyboy99

Nickyboy99 Thành viên

Được Like:
    1
    máy n73 của mình bị hư cái nút hình vuông ở giữa , nó ko còn độ đàn hồi nữa , nhưng mà vẫn còn bấm được chưa bị liệt , và bị đứt hết 1 cái loa ở trên bên trái , bây giờ mình mún sửa lại 2 cái đó thì tốn khoang bao nhiêu tiền và có làm liền cho mình hay ko .nhờ các bro giúp mình , thx ^^.>:D<
  8. Ivnonline

Ivnonline Thành viên

Được Like:
    11

~X(Bình thường khi điều kiện ánh sáng có nhiều thì đèn bàn phím không sáng để tiết kiệm pin.Cái này là do cảm biến ánh sáng nằm kế bên camera trước hoạt động và điều khiển.Khi ánh sáng của môi trường xung quanh không đủ thì cảm biến này sẽ kích hoạt đèn bản phím sáng lên.Bạn lấy tay che nó thử là biết liền. Hôm nay mình tự dưng thấy nó chớp chớp mà đèn bàn phím chả sáng gì, lấy tay đặt lên nó đèn bàn phím cũng ko sáng, lúc tắt máy tự dưng thấy nó chớp xanh. Kỳ lạ luôn.
  9. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    Format máy lại đi bạn, coi thử xem sao? mà bạn để 1 lúc cho màn hình tắt thì cái đèn cảm ứng ngay bên cạnh Camera có sáng lên không? nếu không thì hư thật rùi!
    Khi chụp bạn vào settings để chọn chế độ xem ảnh sau khi chụp đó! nếu không nữa thì hết biet!
    Format bằng lệnh *#7370# nhâp mã 12345
    Ivnonline thích bài này.
  10. loanntk

loanntk Thành viên

Được Like:
    0
    N73ME bị gãy phím Joystick

Các bác cho e hỏi phím Joystick của e hình như nó sắp hỏng thì fải bị lung lay. các bác có biết chỗ nào thay tốt ko ạ? và giá cả là bao nhiêu ạ?
    e tìm hiểu thấy bảo hình như lên nokia Care thì đắt lắm
    Mong mọi người giúp ạ.