Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. tmactan

tmactan Thành viên

Được Like:
    195
    vỏ này chỉ là loại tốt của china thôi phím bấm vẫn như zin 200k bác có mua ko em mang đến tận nhà cho bác ;)) ở HN thôi nhé
  2. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    200k cơ ah,a em gsm cả bạn giảm giá cho mình chút đi :D,mình ở hp,nếu đc thì ship cho mình,mình chuyển khoản cho bạn,ok
  3. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    bạn hỏi 1 fat cả chục câu :-t ,lần sau tìm hiểu và tự mày mò rồi hãy hỏi nha :D
    1-câu này phải xem bạn ở đâu,mình ở hp mua thẻ tàu chạy ngon,cho luôn số đt của người bán hàng 0947373426,thẻ 4Gb thì ít chỗ bán chứ thẻ 2Gb thì có nhiều :D,2Gb=120k
    2-mình ko dùng phát âm nên cũng ko rõ :D,cứ down về test,có mấy loại thôi
    3-từ điển free hay nhất là lexisgoo (theo mình :D)
    4-mình ko dùng F-V
    5-vào setting/phone/display tắt sleep mode
    6-máy mình ko thấy fai đợi,chỉ cần có tín hiệu là bật đc ngay,bạn thử up FW mới nhất xem
    7-ko tắt đc,và mình cũng chưa thấy có pm nào tắt nó đi đc (mà để thế cho nó chuyên nghiệp :D)
    8-có nhiều cách chuyển:copy hết danh bạ vào sim (nhanh và hay nhất nếu danh bạ ko quá nhiều :D);hoặc dùng PC Suite để back up contact ...
    9-muốn up FW cho N73 thường lên ME thì xem trong 4r có nói rồi,nhưng jo khó tìm nên mình up cho file hướng dẫn ở dưới,nên tự làm cho biết mà ko mất tiền,nếu bạn ở hp thi có thể mình làm hộ cho (làm mấy cốc bia là ok :D ko mất tiền )

Các file đính kèm:

CHAT thích bài này.
  4. tmactan

tmactan Thành viên

Được Like:
    195
    thật ra em có lời lãi đc bao nhiu đâu. em còn đang là học sinh lớp 12 thấy các bác thik thì em đi mua hộ thôi. mà em cũng chưa hiểu lắm về cách chuyển khoản vs ship hàng :D
  5. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    bạn mới hoc lớp 12 ah,chịu khó tham gia 4r tìm hiểu gứm :D,ship là gửi chuyển phát nhanh ấy mà,còn chuyển khoản là nếu bạn có 1 tài khoản ngân hàng nào đó thì mình chuyển tiền vào đó cho bạn thôi,nếu chưa có tài khoản thì đi tạo làm 1 cái thẻ(ko mất tiền mà :D)
    tmactan thích bài này.
  6. tmactan

tmactan Thành viên

Được Like:
    195
    hehe để lúc nào em đi làm 1 cái ATM đã. Mà có bro nào có phần mềm máy tính khoa học dành cho n73 ko. Phần mềm giải đc phương trình các thứ ý :D
  7. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    Bạn xem ở đây nhé :
    HTML:
    http://gsm.vnshowthread.php?t=143442
    CHAT thích bài này.
  8. CHAT

CHAT Thành viên

Được Like:
    2
    8-Em có một cái N73 ME rồi, được bạn cho thêm một cái N73 ( không ME ) nữa.
    Muốn chuyển contact N73 ME qua N73 thì làm sao ạ?

8-có nhiều cách chuyển:copy hết danh bạ vào sim (nhanh và hay nhất nếu danh bạ ko quá nhiều :D);hoặc dùng PC Suite để back up contact ...

=======================================

Tình cờ tớ mò ra cách này tuyệt hay:
    Muốn chép contact điện thoại cũ qua điện thoại mới , chỉ cần đồng bộ hóa nó (qua bluetooth), sau đó tranfer contact là xong ( nó cứ làm từ từ khoảng 5 phút cho 500 contact).

Cái này tuyệt hay nếu như bạn dùng 2 điện thoại N73 hay tương đương, khi lưu một contac mới vào điện thoại này thì khỏi lưu vào điện thoại kia, chỉ cần đồng bộ và tranfer contact là xong, không cần máy tính.
    rain_ho thích bài này.
  9. CHAT

CHAT Thành viên

Được Like:
    2
    5- Khi ở mode chờ, cái N73 hay nhấp nháy cái đèn xanh xanh ( kế camera): làm sao tắt nó?

5-vào setting/phone/display tắt sleep mode

+++++++++++++++++++++++

Làm theo bạn hướng dẫn thì tắt được ngay cái đèn xanh nhấp nháy.
    Nhưng có 1 điều lạ là mở sleep mode : on thì cứ phải đợi những 30 phút sau nó mới nhấp nháy trở lại. Khó hiểu quá.
  10. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    chế độ Sleep mode là để báo cho bạn biết máy của bạn đang ở vị trí nào trong đêm tối thôi, khi bạn đang dùng máy thì tất nhiên là nó ko nhấp nháy rồi, nó hoạt động giống như kiểu đèn màn hình vậy, sau bao nhiêu thời gian(cái này mình tự set thời gian) ko dùng đến máy thì tắt đèn màn hình, còn chế độ sleep mode thì thời gian là mặc định bạn à