Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. ngkialun137

ngkialun137 Thành viên

Được Like:
    1
    cho em hỏi tí, sao cái N73ME của em thỉnh thoảng lại không gọi được các số từ danh bạ. em vào danh bạ bấm gọi mà nó không chịu gọi. vào lịch sử cuộc gọi bấm gọi cugnx không được. chỉ còn cách là nhập số ròi gọi thôi. mà em mới fomat vs up frmwave mà. Bác nào biết chỉ dùm em với
  2. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    cái này lạ nha,nếu 4mat và up FW mới nhất vẫn thế thì chắc hỏng phần cứng rồi,sau khi up FW xong (chưa cài pm j) gọi vẫn bị thế hả bạn,hay bạn cài pm j rồi(hoặc hack phone)
  3. anhphu

anhphu Thành viên

Được Like:
    0
    các anh cho e hỏi với.con N73 e đang dùng không bật được bluetooth.vào cài đặt nó ở? chế độ OFF.e chọn ON thì nó páo UNABLE TO PERFORM BLUETOOTH làm sao để khắc phục.ai biết làm ơn giúp e với. pm 01688778850 hoặc yahoo Mjn.l0v3 thank truoc na"Z
  4. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Cái này là lỗi của FW, cho đến hiện tại thì Nokia vẫn chưa fix được. Cái này có nhiều người bị rồi, N73ME của tôi cũng bị như thế dù là hàng "xịn" với FW mới nhất. Tuy nhiên nó cũng chỉ thỉnh thoảng mới bị nên cứ xem như nó... "khùng đột xuất", restart lại máy là nó ok tiếp!
    Đầu tiên bạn thử format (hard reset) xem. Nếu vẫn không được thì bạn chỉ còn cách đem ra Care hoặc tiệm sửa chữa thôi vì nó bị lỗi phần cứng rồi!
  5. CHAT

CHAT Thành viên

Được Like:
    2
    Cần Joytick của N73 ME bị cạ ứng , hơi khó di chuyển và thường bị kẹt, thay ở đâu uy tín các bác . Em ở Sài Gòn
  6. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Qua Hồng Quang góc Sư Vạn Hạnh nối dài với 3 tháng 2 đó bạn. Lúc trước cũng thay cần JT ở đó 1 lần rùi.
  7. Son Hai

Son Hai Thành viên

Được Like:
    11
    3 tháng 2 rất nhiều tiệm, đừng vào nokia care ... giá trên trời đó
  8. louisngo

louisngo Thành viên

Được Like:
    2
    tình hình là N73 iu quý của em xài lâu rùi (3 năm) bây h lâu lâu nó có tình trạng treo máy phải tắt nguồn bật lại, chán ghê. Có cách nào khắc phục dc. ko mấy bác?
  9. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Việc làm đơn giản đầu tiên là format lại máy (và format luôn thẻ nhớ) rồi update FW cho nó. Nhớ backup data cần thiết nhé! Chúc bạn thành công!
    louisngo thích bài này.
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Gởi cho bạn địa chỉ này nếu như muốn biết cách tự update Firmware tại nhà luôn.
    Mã:
    http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai/tai
    louisngo thích bài này.