Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. thaimanhlinh

thaimanhlinh Thành viên

Được Like:
    1
    N73 me

Mình thấy khác , N73 rất hay có nhiều tính năng và cũng nhều người dùng

Có 1 điểm yếu là :

Phím joytick và phím tắt và gọi hay bị mờ nhìn xí
  2. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    :D sv cũng có nhiều loại lắm,N73 trước thì đắt nhưng jo thì cũng rẻ rồi,ko có hàng mới,jo chỉ còn hàng seconhand thôi :D
    N73 dùng rất trâu,mình dùng test pm,nghe nhạc,chụp ảnh thoải mái mà có sao đâu,nó mỗi bệnh ở phím 5 chiều thôi (dễ bị hỏng nếu mạnh tay quá :D)
    chắc con bạn mua bị lỗi hoặc bị luộc rồi mới lắm bệnh thế :D
  3. tichau

tichau Guest

Nói chung nước xi đồ nhựa của Nokia rất dở :D.Mau bị phai tàn theo thời gian lắm :D.
  4. hearbeste

hearbeste Thành viên

Được Like:
    2
    có ai giúp phím volume của n73 với
    h nọ e làm rơi jo nó bị hơi kẹt(k nhạy) ấn mạnh nó mới đc
    nếu a nào có bít chỗ thay giá rẻ thì cho e địa chỉ luôn nhé
    thanks
    mà vỏ n73 xịn gíá bn ấy nhỉ
  5. NguyenDoanTrieu

NguyenDoanTrieu Thành viên

Được Like:
    21
    có ai biết thay vỏ của n73 thì cái phím bằng kim lạoi có thay cung ko và thay xong thì có khít ko hơi dơ ọp ẹp vậy.và vỏ xịn của n73 giờ là nhiêu vậy
  6. nguoitinhtramnam

nguoitinhtramnam Thành viên

Được Like:
    3
    các pro N73 júp em với e vừa mua 1 con n73 seconhand cũng không rõ là thường hay la music nữa nhưng không hỉu sao màn hình ngu của nó tối thui k thấy j cả mặc dù e đã cài đặt trong seeting và trong theme mà vẫn không được. chỉ jups e cái.thank e o HN
  7. cmnd88

cmnd88 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đang có 2 khúc mắc khó hiểu nổi:

1. Bạn có thể giải thích rõ hơn cho mình hiểu được với, update FW. Nếu máy mà là N73 thường đã up FW lên N73 ME thì làm sao để phân biệt được. Nếu mà máy là N73 ME cũng update FW thì có khác gì với máy ở trên hay không bạn?.

2. Bạn cho mình hỏi thêm, máy mình bên ngoài là N73 ME( vì nó có nút hình nốt nhạc ♫, nút chụp ảnh màu đen). Nhưng hôm qua mình có nhờ bạn check hộ cho số IMEI ý, bạn check xong và trả lời lại mình là nó là N73 thường, vậy sao cái số product code nằm ở dưới số IMEI đằng sau máy mình(khi tháo pin ra sẽ nhìn thấy)cũng trùng với số product code mà bạn xem cho mình là : 0539343. Mình xem cái product code đó trong bảng mã thì nó ghi là N73 ME . Mình đang băn khoăn vậy liệu máy này là ME hay thường, IMEI bảo là thường > < product code bảo là ME.

Bạn hoặc có Pro nào nữa am hiểu những vấn đề 1 và 2 trên của mình xin chỉ giáo cho mình được rõ. Mình không biết nên mình mới hỏi mà. Mong nhận hồi âm sớm nhất. Cảm ơn các bạn nhiều

Mấy pác cho em hỏi thêm N73 thường update FW lên N73 ME thì thời gian ghi âm của nó có sang được là ghi âm tùy thuộc bộ nhớ không, hay vẫn chỉ ghi âm được như N73 thường.
  8. haugiang784

haugiang784 Thành viên

Được Like:
    2
    Các bác ơi con N73 của mình tự nhiên ko cài được theme, cài vào nó cứ báo là Unable installer, có ai biết cách trị nó chỉ dùm mình với, thanks !
  9. hearbeste

hearbeste Thành viên

Được Like:
    2
    hic hơn 1 tuần rùi mà có 5 câu hỏi mà!!!
    các pro giúp e với!
    e nghĩ nó quá đơn giản so với kinh nghiệm và tài năng của các pác mà
  10. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Theme đó không tương thích với máy N73 của bạn, bạn chọn đúng theme cho N73 nhé. Một số theme ghi là support cho N73 nhưng vẫn không cài được do đặc thù của 1 số Firmware theo phân khúc phân phối sản phẩm.