Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Kính các bác,
    Các chân dài tại Nokia PDL báo giá 700.000 và cho biết nó mắc vì có cả cable. Nhưng khi hỏi có 4 phím quanh joystick không? Thì các em nhăn răng cười bảo không biết và bảo nếu anh thay thì xem luôn một thể =))
  2. seaholland

seaholland Thành viên

Được Like:
    5
    Có con N73 Music (đúng code, k fai hàng up lên ME). Mới up lên firmware mới nhất V 4.0727.2.2.1.Sau khi up xong thì lúc bật nguồn nó rung lên 1 cái.Lúc chưa up thì k bị. K biết bác nào up lên chưa? và có bị tình trạng như vậy k? rất mong các bác trả lời giúp và cho biết cách khắc phuc.Liệu có thể quva62e62 Firware cũ bằng Cable (chạy firware bằng NUS )k nhỉ?
  3. dohoangthien

dohoangthien Thành viên

Được Like:
    8
    Cái FW 4.0 ngon hơn FW 3.6 chỗ nào vậy pác?
  4. malanh

malanh Thành viên

Được Like:
    36
    Rung lúc nó bật máy là do nó thêm vào chế độ Vibra Boot notification thôi...kô có bị gì đâu bác ơi..:D.V 4.0727.2.2.1 thì nó có hổ trợ thêm Bluetooth Stereo và A2DP Support rất tốt cho bạn nào dùng Itech Clip R35 để nghe nhạc bằng Music Player có sẵn, không cần nghe nhạc stereo thông wa chương trình MSI Player.=D>..Mới up đang thử xem bản này có bị Application Close giống V3.07 hay kô... Mình thấy cái camera lúc chưa chụp hình như kô mịn như V3.07. Lúc lấy nét thì tiếng tít (lấy nét xong) chậm hơn khoảng 2 giây :(. Còn 1 vấn đề nữa, trong Ver 4.07 này có 1 bản nhạc mà nó chiếm tận 6.324MB lận, nằm trong Sounds/digital/In_My_Heart, move hay xóa nó đi thì tùy các bạn.. tiết kiệm dc 6MB mấy:mad:. Các bạn thấy điểm gì khác thì nói cho anh em biết nhá
  5. khangtrang

khangtrang Thành viên

Được Like:
    8
    up ở đâu vậy bác. sao ở care hôm trước em hỏi nó bảo chưa có. cái mới có lõi nhiều không các bác. :D
  6. hhn

hhn Thành viên

Được Like:
    83
    Em có một con N73 nhưng ko có cable chỉ có đầu đọc thẻ mà thôi. E muốn update firmware mới thì phải làm sao?
    Em là newbie nên ko biết gì hết, mong các bác chỉ dùm. Thanks!
  7. cesceki

cesceki Thành viên

Được Like:
    2
    Các bác giúp e tí, e xài N73thường đã úp len ME (phiên bản cũ) cài đặt theme hay các phần mềm máy báo là Expired Certificate, sau đó ko cài được
    E đã resest lại máy mà vẫn bị
    Mong các bác giúp e, e cảm ơn các bác nhìu nhìu
  8. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Phải có cable kết nối với máy tính thì mới up qua web site của NOKIA được. Nếu không thì bạn phải ra care hoặc tiệm nhờ up thôi.
    Để up FW qua Website của NOKIA thì PC tối thiểu là P4 1G, RAM 256 M (không tính phần share cho card màn hình onboard), Win2000 SP4/ WinXP SP1,2/ WinVista và ADSL
    Bạn vào các thread này mà tham khảo cụ thể các bước cụ thể, các phần mêm, các code cần thiết thì các anh em đều đã post đầy đủ rồi, tìm mấy trang đầu ấy.
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=45545
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=60480
    Sơ lược là vậy nhe:
    1 Khi dùng cable kết nối phone vào PC thì luôn chọn chế độ PC suite (trên phone). Máy để ở chế độ general, pin đầy. Back up contact, các dữ liệu cần thiết lên thẻ nhớ, lên PC. Tốt nhất là lên PC, format lại thẻ nhớ luôn để đỡ lằng nhằng khi up xong và máy "sạch" luôn :D
    2 Dùng NSS đổi code phù hợp (code INDIAN, EURO...) nếu máy chưa đọc được tiếng Việt hoặc các lý do khác ...
    3. Vào http://www.nokia.com.sg/nokia/0,,97402,00.html tải NSU về làm theo hướng dẫn. Đừng động gì đến máy để mất kết nối và cầu cho đừng cúp điện bất tử =)) . Khoảng 30 - 60 phút gì đó tùy đường truyền ADSL thế là xong.

Nói vậy chứ phải tham khảo thật kỹ và nếu cần thì PM cho các bro đã làm để được hỗ trợ nhé =D>
    hhn thích bài này.
  9. southsun

southsun Thành viên

Được Like:
    44
    ặc sao hôm kia mình mới up lên được v3.0705 (26-1-2007) vậy,còn bác up được tới 4.07 ghê thật
  10. khanh_bk411

khanh_bk411 Thành viên

Được Like:
    0
    N73

các bác cho hỏi, con N73 của bạn em, cài phần mềm Psiloc_FontMagnifier để thay đổi kích cỡ font báo lỗi :"Unable to install, contrained certificate!". Lỗi này là do bị làm sao, có cách nào xử lý không?
    Thanks các bác trước!