Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Lên Care thì có thể có cũng có thể không bạn à, phím joystick của N73 hiếm lắm, nhiều người kiếm nhưng ko có đó. Nhưng bạn cứ thử đem lên Care xem sao?:D:D
  2. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Bạn đã thử format thẻ trên máy chưa? :D
  3. phong

phong Thành viên

Được Like:
    28
    cái khóa đó làm gì mà để giử thẻ hả bác?nó là khóa chống ghi chép mà, có thể apdater của bác đang bật khóa thẻ đó, kéo xuống xem sao??
  4. Rubby168

Rubby168 Thành viên

Được Like:
    2
    Alige Messeger chỉ xài dc 1 thời gian

Em xài Chương trình chat yahoo Alige Messenger mà một thờii gian thì nó hok cho em xài nữa . Em rất hài long về soft này . bác nào giúp em với , có cách nào xài hoài lun ko
  5. holyflame

holyflame Thành viên

Được Like:
    0
    các bác ở đây làm ơn giúp em với,con N73 của em hồi đầu mới mua,em để chế độ mass storage,PC nhận nó như 1 USB(đầu đọc thẻ).chả hiểu sao bây giờ nó lại ko nhận như thế nữa,cắm cable nối máy PC ko nhận gì cả.dùng PC SUITE thì máy PC vẫn nhận N73.
  6. nantoan

nantoan Thành viên

Được Like:
    9
    Kết nối N73 qua cáp

Bạn vào mục Data cbl --> Mass storage, như vậy thì mỗi lần cắm cáp vào sẽ dùng như 1 USB luôn. Nếu muốn dùng PCsuite thì chọn mục PCsuite. Mặc định thì nó để là Ask on connection (hỏi lại khi kết nối). Havefun
  7. holyflame

holyflame Thành viên

Được Like:
    0
    em cũng chỉnh như thế rồi bác ạ.đáng tiếc là vẫn ko đc.khi làm như thế,cắm cable vào,PC ko thông báo gì cả.:(
  8. mobileman

mobileman Thành viên

Được Like:
    258
    chắc là có một chương trình gì đó đang chạy trên thẻ nhớ rồi bạn ơi, ví dụ ACM, hoặc là chọn lưu tin nhắn lên thẻ nhớ chẳng hạn. Tóm lại là tìm xem có config cái gì đang chạy trên thẻ nhớ không
  9. nantoan

nantoan Thành viên

Được Like:
    9
    Có thể máy bị lỗi phần mềm nào đó, bạn thử làm như sau:
    - Chuyển sang chế độ offline (nhấn nút nguồn để chọn cho nhanh)
    - Cắm cáp vào, điện thoại sẽ tự vào chế độ USB.

Chú ý: đầu cắm cáp vào ĐT rất hay bị lỏng, tiếp xúc kg tốt, bạn nên để ĐT úp xuống khi dùng cáp. Nếu vẫn kg được thì chỉ còn cách up FW thôi.
  10. zhouyumin

zhouyumin Thành viên

Được Like:
    25
    dạo này sao cái N73 ME cũng mình bị app closed hoài à , và bị memory full hoài à , dù bộ nhớ máy và bộ nhớ thẻ cũng còn dư nhìu !