Thảo luận về phần mềm ứng dụng của UIQ 3.0

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi pp910i, 5 Tháng tám 2006.

1. mimi&kiki

mimi&kiki Thành viên

Được Like:
    0
    tha thiết mong bác cường giúp dùm mình 3 câu hỏi:

1> anh em xài swiss mgr pro thế nào ấy nhỉ? từ ;úc cài vào mình chỉ để nó nằm im, ko chạy gì hết, sợ bị tốn RAM :-?; Ngoài việc coi mấy cái thông tin về system thì mình ko biêế dùng vào việc gì, trong trường hợp nào ?

Rất mong giúp đỡ để xài tốt phần mềm này

2> Có cây cho coreplayer uiq 3 chưa nhỉ? mình cài vào mà ko có cây nó cũng ko cho xài trial, mún coi file .flv (dơn từ youtube) mà hem được.Đi hỏi thì chưa thấy trả lời, lâu wá T_T
  2. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Hì, trình độ mình chưa cao đâu Son_Do à :hit:

1> Bạn có thể dùng Swiss để end task ( các soft chạy ngầm ) hay reclaim memory ( nói nôm na là dọn dẹp RAM )
    2> Soft này phải mua "ki" bạn à :cool:
  3. nuhonngatngay8x

nuhonngatngay8x Thành viên

Được Like:
    16
    Trong word của DoccumenToGo chỉ có vài font chữ nhw Times New Roman, nếu muốn bổ sung thêm những font chữ của tiếng việt thì fair làm sao vậy các bạn???
  4. nuhonngatngay8x

Được Like:
    16
    Font chữ

Vậy mình sử dụng luôn font chữ của máy vi tính hả bạn? Liệu font chữ VNI có sử dụng được ko?
  5. nuhonngatngay8x

Được Like:
    16
    Mình thử chép ròy, font unicode thì nhận diện đc, còn font VNI thì ko. Có cách nào để khắc phục hok nhỉ? Pác Cuong85 ơi, cho ý kiến đi...

Tín đồ của P990i ơi, mấy pác biết cách sử dụng phần mềm GDesk hok chỉ mình với, sẵn tiễn cho mình biết nó có ưu điểm và nhược điểm gì luôn nha! Thanks:rolleyes:
  6. hiepbq

hiepbq Thành viên

Được Like:
    10
    Dạ cứu em với mí bác ơi. em mua cái thẻ 2gb màu xanh gắn vào máy p990 và format thẻ trong máy p990 lun.sau đó cài các file sis đã đuợc signed nhưng ko có file nào cài được hết .nó chạy nửa chừng là thoát ra ngoài .còn các files theme mở lên nó báo "file damaged could not install".trong khi đó lấy thẻ 256mb gắn vào cài những file hay theme này đều được hết.em đã format thẻ 2 lần và reset máy 1 lần rùi mà vẫn ko thể nào cài các file sis .. còn file nhạc thì chép vào nghe vô tư.xin chỉ dùm em với...cám ơn nhiều
  7. bemap

bemap Thành viên

Được Like:
    2
    ko sao đâu bạn ơi,bạn chỉ còn 1 cách là đem ra đổi cái khác cho chắc ăn.....mua thẻ có bảo hành bạn lo lắng làm gì...good luck
    hiepbq thích bài này.
  8. hiepbq

hiepbq Thành viên

Được Like:
    10
    nhưng mà cái thẻ này nó đâu có bị sao đâu các brò ơi. chép cái gì vào cũng đuợc xóa đi cũng bình thường mà ta. chỉ mỗi tội cài bằng đuôi .sis vào là được 1 chút là nó văng ra :hit:

thanks bác bemap nhé.mình làm theo bác là đem ra đổi thẻ khác thì hết bi tình trang này rùi.thẻ xanh hàng nhật mà cũng bị lỗi nữa thì oải thật
  9. just4u_leo

just4u_leo Thành viên

Được Like:
    0
    những lần sau, ý bạn nói vô ko dc là bị gì? có bị "Error, No space left" ko? nếu có thì giống tui, bác nào biết vào chỉ cách fix giúp với... còn nếu ko fải bị vậy ... tháo ra cài lại, lần sau chọn số 4 nha bạn. chắc bạn có dò wifi rồi mới chạy đúng ko :D

các bác cho tớ hỏi câu nữa, cái fần mềm IM+ ấy, nó có cho xem theo dạng group ko vậy? tức là yahoo trên máy tính chia theo dạng group rồi, nhưng xài = IM+ thì nó hiện ra nguyên list, ko chọn view dạng group dc. mấy đứa bạn xài IM+ bản cho pocket thì bảo dc, có fải do tùy hệ điều hành nên nó khác ko? hay là mấy đứa bạn tớ bảo là bản IM+ "lô" ~_~ mà IM+ này có gửi nguyên list dc ko các bác? ai bít chỉ giúp nha... thanks nhìu...
    cái lỗi no space left ở đây là ý gì? bộ nhớ trong máy thì còn dư nhìu, tại ít cài vào máy. còn ram thì bình thường cũg chỉ free dc có 8 mb àh :( ko bít vậy có bình thường hay ko? các bác chỉ giúp.. thx...
  10. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Phần mềm này chưa có rồi bạn ơi, đến P910 cũng cò chưa có mà.