Thảo luận về từ điển MdictPro dành cho Mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Bản có cờ là bản v2.0, còn ý của Châu là bản v2.0.1 thì chưa đâu anh Tân à.
  2. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Bạn nên dùng thằng này . Đọc thêm bài #244 để biết thêm chi tiết . Thân !
  3. Jun_vampiro

Jun_vampiro Thành viên

Được Like:
    19
    Mình muốn cho nó phát âm thì dùng thao tác như thế nào nhỉ? Cảm ơn các bạn trước:d
  4. Be Yeu

Được Like:
    5,681
    Bạn down 2 part MDictProSound.part1 130M và MDictProSound.part2 113M về giải nén ra được folder MDictProSound và nhét nó vào trong folder Data trong folder MDictPro trong thẻ nhớ ( nơi bạn chọn khi cài MDictPro ) là sẽ có phát âm ở những từ có biểu tượng cái loa.
    Jun_vampiro thích bài này.
  5. Tuan129

Tuan129 Thành viên

Được Like:
    583
    Bản cờ rắc 2.0 này dùng rất tốt, không bị lỗi như bản trước khi gõ 2 chữ p liền nhau ví dụ trong từ "support" thì nó out.

Âm thanh nghe cũng rất chuẩn :D

Muốn nghe âm của từ nào thì ấn phím số 1 khi đang xem nghĩa nhé :D

Thật ra file data và sound thì chỉ cần chép vào bộ nhớ mà đã cái Mdict Pro thôi, phần mềm này có chức năng tự dò tìm mà.
  6. q630666

q630666 Thành viên

Được Like:
    38
    Mình đang dùng bản 2.0 full.Có bạn nói đó chỉ là bản test full.Cho tớ hỏi là bản nào là bản 2.0 chính thức full thì cho mình xin nhé.
  7. Be Yeu

Được Like:
    5,681
    Bản2.0 bạn dùng nếu đã cr. full thì có nghĩa là đã bị bẻ cổ rồi , làm gì có test full hả bạn . Còn bản full hoàn toàn đúng nghĩa của nó là bản bạn phải trả tiền đó ( mua chứng nhận bản quyền ) .
  8. tichau

tichau Guest

Chả hiểu sao lại không dùng được bản cờ trên E71-1 và E75-2.Chán vãi.........:13:
  9. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Không dùng được cờ thì đổi thóc lấy licenses mà xài vậy. Mới mua 2 cái licenses xong, tiền thì chuyển từ hôm qua rồi nhưng hàng thì... Xui là do chuyển tiền vào ngày thứ bảy...
  10. love157

love157 Thành viên

Được Like:
    0
    cho tội hỏi với mới cài bản V 2.0 fix (MDictPro.v.2.0.S60v3.FoXPDA-OSViet) mà sao toàn bị lỗi cerfiticate error ....lúc cài là thế nào vậy ? tôi DL hết tất cả các file copy hết vô thẻ nhớ rồi .Tôi đang dùng N86 8mp chua hack phone. Vậy cho hỏi có cần fải hack phone để cài ko vậy anh em ?