Thảo luận về từ điển Mtd EVA (Lạc Việt) dành cho Mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. tichau

tichau Guest

Vừa múc cái license Lạc Việt bằng tiền của mobifone cho cây E71 :)).

[​IMG] [​IMG]
  2. ltdz320

ltdz320 Thành viên

Được Like:
    27
    Tui thấy trên E71 có cài sẵn từ điển rồi, chạy ngọt lém. Muốn add tiếng gì vào thì chỉ việc download online thui. Nhanh, gọn, miễn phí. Hehe
  3. tichau

tichau Guest

Cái E71 thì có từ điển của Nokia rồi.Tuy nhiên chơi thêm cái Lạc Việt license cũng tốt vì cái Mtd EVA này cũng hay.

Hơn nữa mua bằng tiền của mobifone mà lo gì :p (chờ khuyến mãi tặng 100% rồi múc cái thẻ cào 300k => 600k,rồi sms mua license thoải mái luôn :)) )
  4. tichau

tichau Guest

Mtd EVA truy xuất hơi chậm so với từ điển của Nokia.Tuy nhiên cũng chấp nhận được :D.Đành chờ nó fix lỗi tốc độ truy xuất thôi.
    Chỉ có 1 số ít ứng dụng là không hỗ trợ màn hình 320x240.Còn lại đa số các ứng dụng hiện nay khi ra phiên bản mới đều fix lỗi cho dòng máy 320x240 và dòng touch screen 5800 & N97 rồi :D.
    MaiDinh thích bài này.
  5. evol

evol Thành viên

Được Like:
    0
    day la tu tieng anh hay phap cac bac oi ****?

Nhắc nhở lần 1.
    Gõ tiếng Việt có dấu khi gửi bài viết.
    Tái phạm là lên bảng phong thần nhé.
  6. lina

lina Thành viên

Được Like:
    80
    Tôi cũng add theo hướng dẫn online, chọn gói tiếng Việt tự động cài vào mà vẫn ko có đích là tiếng Việt, bồ chỉ giúp với:((
  7. ltdz320

ltdz320 Thành viên

Được Like:
    27
    huynh làm theo trình tự này:
    Options --> Languages --> Download languages .
    Khi vào trang của nó, huynh xem ở dưới cuối trang, chọn Vietnamese package. Nó chỉ cho tối đa có 3 ngôn ngữ trong từ điển thui.
    Xong khởi động lại thử xem. Tui cũng chỉ làm theo cách đó thấy OK. Chúc thành công!
  8. lina

lina Thành viên

Được Like:
    80
    Cũng làm y chang bạn nói, nhưng khi khởi động lại máy, vào tự điển thì nó cũng báo : "chỉ có tiếng Anh, bạn muốn thêm ngôn ngữ, có or ko", chọn ko, vào tìm ngôn ngữ vẫn ko thấy tiếng Việt. Mà sao xem trong trình quản lý ứng dụng vẫn thấy gói Tiếng Việt đã cài vào (đã thử cài cả vào bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ), hic hic. pó tay
  9. ltdz320

ltdz320 Thành viên

Được Like:
    27
    Tui cũng po' tay lun?!
    Bạn chọn " có " thử xem.
  10. nagarnets

nagarnets Thành viên

Được Like:
    1
    hic, sao không có ***** vậy các bác