Thảo luận về từ điển VHDict

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi legendwindz, 16 Tháng tư 2009.

1. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Dĩ nhiên là được, bạn cài vào rồi feedback xem thế nào!
  2. dean1234

dean1234 Thành viên

Được Like:
    1
    mình đang xài 3250 nè.cài vô chương trình chạy nhưng mà không có tra từ được.hok hiu
  3. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Bạn copy data từ điển vào thẻ chưa?

Bạn nhớ là ko giải nén data bằng xplore, giải nén = winrar trên PC rồi copy vào.
  4. julie_912

julie_912 Thành viên

Được Like:
    33
    Bạn kiễm tra lại đường dẫn và tên thư mục trên thẻ nhớ (Viết hoa, viết thường ) là Ok Goodluck .Từ điển dùng good lắm có điều giao diện chưa thuận tiện thao tác ( không xóa được từ cần tra khi quay lại khung tra từ => mất time ^^
  5. banana2008

banana2008 Thành viên

Được Like:
    0
    anh chủ topic cho em hỏi cái này cài vào N82 (đã có Tiếng Việt) thì có cần chép 2 File Fonts chữ vào ổ E nữa không?
  6. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Font đó không phải để hiển thị tiếng Việt mà là để hiển thị phiên âm.
    julie_912 thích bài này.
  7. danght

danght Thành viên

Được Like:
    72
    khi tra xong một từ rồi "quay về" thì chương trình hỏi "quay lại chế độ tìm kiếm?" và phải chọn "Yes/no" thì hơi phiền phức.
    theo mình nghĩ khi bấm phím "quay về" thì ra thẳng màn hình chính luôn như vậy sẽ tiện hơn
  8. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Tôi vẫn chưa hiểu bước này lắm, mong bro giải thích thêm ....Và tôi chỉ tạo thư mục E:\VHDict\ và copy các file dữ liệu .vhd thôithì có được không nhỉ ?
    Với lại tra từ điển Wikipedia mà chẳng hiển thị được các file ảnh nữa chứ ....
  9. 201tseb

201tseb Thành viên

Được Like:
    3
    mình dùng n93, cài vào bình thường nhưng khi vào chương trình gõ từ cần tra xong thì ko biết ấn vào đâu để tìm kiếm cả. Mình copy đầy đủ dữ liệu rồi,giải nén trong win rồi copy vào thẻ thôi. Mình thử làm lại 3 lần rồi mà vẫn ko được. Giúp mình với. Thanks
  10. dean1234

dean1234 Thành viên

Được Like:
    1
    hihi.mình giải nén rồi.chép vào đúng thư mục lun.nhưng ko tra được,mình nghĩ là tại ram ít wa.mình cài lạc việt cũng chạy hok dc nữa.