Thảo luận về từ điển VHDict

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi legendwindz, 16 Tháng tư 2009.

1. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    + Cám ơn bạn vanhoavn.net đã chia sẻ bộ tự điển mới mẻ cho Box Symbian của GSM.VN. Mong rằng bạn sẽ liên tục update để tiện ích ngày càng hoàn thiện hơn.
    + Tôi tạm đưa chủ đề này lên mục chú ý 1 tuần, sau đó sẽ hạ xuống và đưa link vào chủ đề các topic đáng chú ý, theo qui định của Box symbian.
    julie_912 and vanhoavn.net like this.
  2. tichau

tichau Guest

Tính tải về test thử nhưng nhìn cái data của nó dung lượng lớn quá nên ngại :D.
  3. thanhvinh

thanhvinh Thành viên

Được Like:
    3
    Hình như thằng này ko tương thích với N73 ? Chỉ hiển thị file dữ liệu khi chép vào E\VHDict thôi . KHi chép vào E\VHDict\Dicts thì nó không thấy dữ liệu dù đã chỉnh lại đường dẫn ở phần " đổi thư mục dữ liệu " .
    Nhập từ khoá thì ví dụ " A " chỉ hiển thị là " A " mà thôi . Khi nhập đầy đủ từ cần tra , ấn phím giữa joytick hoặc các phím khác đều ko có tác dụng . Mặc dù đã cài đặt đủ . chép font và dữ liệu :-? . Mong bác VANHOAVN và các bác giúp dùm . Cho mình cảm ơn nhìu nhé [-O< .
    vanhoavn.net thích bài này.
  4. tichau

tichau Guest

Đang có ý định cài thử vào cái N73me mà nghe bạn nói thế đành thôi luôn :-".
  5. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    RSqlDatabase chỉ hỗ trợ OS 9.2 trở lên, vì vậy tạm thời OS 9.1 không được.
    Mình nghĩ bản sau sẽ dùng được trên 9.1 :).
    julie_912 thích bài này.
  6. thantinhyeuhh

thantinhyeuhh Thành viên

Được Like:
    2
    nghe nói cái này có thể tự lập riêng cho mình 1 từ điển đc ah bạn.bạn có thể hưỡng dẫn cách lập data cho mình dc ko minh cần dùng để lập 1 từ điển các từ mới mà mình đc học (mình đang học o thái và cần lập 1 data dic thái việt )
    còn về phông chữ nó ko hiện đc trên máy mình dù mình dã copy font vn vào (máy mua ở thái ^^!) có cách nào để nó hỗ trợ tốt cả font thái và việt ko, ko thì thái anh cũng đc .....bạn nên làm 1 cái chọn ngôn ngữ cho chương trình là tiếng anh nữa như vậy có lẽ hay hơn:"> thank
  7. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Bạn có thể xem thông tin tạo từ điển ở
    Mã:
    [URL]http://vanhoavn.net/?page_id=15[/URL]
    Về việc font, mình nghĩ bạn copy arial vào là đc.
    Về việc hỗ trợ tiếng anh, để sau đã :p
  8. dragonvip

dragonvip Thành viên

Được Like:
    23
    bộ từ điển nhiều chức năng quá .. đặc biệt có phần phát âm, hy vọng phần mềm này ngày càng hoàn thiện.
    thank.
  9. hientrang

hientrang Thành viên

Được Like:
    3
    Tôi đã cài VHDicts 2.0 và copy cả 2 file vào cung thư mục sao ko phát âm được nhỉ bạn hỗ trợ với
  10. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Không phải toàn bộ từ đều có phát âm (chỉ khoảng 19000 từ có phát âm). Bạn thử với từ get hoặc congratulation xem.
    sc311 thích bài này.