Thảo luận về vnPhoneDirectory - Tra cứu danh bạ điện thoại - phiên bản free

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi hieuvpn, 14 Tháng một 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngoctai73

ngoctai73 Thành viên

Được Like:
    1
    Tôi đã làm như bạn chỉ nhưng vẫn không tra được số điện thoại, đã nhập dữ liệu đầy đủ.
    Bạn giúp dùm mình với
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Cho mình cái data Quảng BÌnh 052 với bác ơi!
  3. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Đã signed cho bạn đây, lần sau post đúng topic nha bạn.

Các file đính kèm:

4. hieuvpn

hieuvpn <b>Symbian & Android Top Contributor</b>

Được Like:
    645
    Thanks mod ChieuTruc, mod cho nó dính lên dùm ạ :D
    Mấy hôm nay đang chuẩn bị đi công tác nên hơi bận 1 tí, tuần sau về đến sẽ call bác nhé. Nhân tiện còn có vài cái hay hay, sẵn demo mod xem coi có ý tưởng nào hay k .
    Cái nút thoát sẽ được đổi thành Ẩn, mới đầu thì nó là thoát thật, nhưng ... thoát luôn thì lại k nhận được số nữa, thế là lại phải thêm 1 cái thoát nữa trong menu :>
    hieuvpn

@ngoctai73 : nếu vẫn k được bác đem qua qua mình xem giúp cho , dc : 30 Mạc Đỉnh Chi, Khi đến call mình 0903 917 455. À, trong giờ bro nhé

@cute_guy : tất cả đời 3rd đều được mà ==> Ê61 cũng chạy luôn
  5. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Bạn đừng spam bài như vậy, file cer mình đã tạo cho bạn bên đây rồi
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showpost.php?p=782226&postcount=228
    soft signed và cách signed bạn vào đây down và xem hướng dẫn
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showpost.php?p=771915&postcount=2200
    sau đó tải soft bạn namtuyen đã up lên ở trang 1 và tự signed bạn nhé! (nhớ thank bác hieuvpn 1 phát và cả bác namtuyen nữa nhá, 1 bác làm soft, 1 bác up soft, các pro down quá trời vậy mà chỉ có mấy người thanks các bác ấy)
  6. cth_190682

cth_190682 Thành viên

Được Like:
    17
    Em dã làm các bước như hướng dẫn mà ko thành công . Em dùng 3250.Trong thư mục E /DBDT có 2 file.db và 3 file dữ liệu.Khi gọi đến trên màn hình ko báo tên và địa chỉ mặc dù đã cài đặt thành công.
  7. daylight

daylight Thành viên

Được Like:
    84
    mấy anh ơi cho em hỏi TPHCM là bảng nào vậy có phải 84 không,cho em xin Đồng Nai, Bình Dương với
  8. hieuvpn

hieuvpn <b>Symbian & Android Top Contributor</b>

Được Like:
    645
    Đã có chức năng thêm số điện thoại, anh em xem trong file 00.zip để làm theo nhé.
    Format = <telno-without-leading-zero><tab-character><your-text-here><CR+LF>

Ctrinh sẽ ưu tiên tìm các số bạn tự làm trước, nếu không tìm thấy mới tìm trong database

Zui ze nhen
    hieuvpn

----------ví dụ file 00.txt---------------
    903917555<tab>abcdef<CR><LF>
    123456789<tab>ghijklm<CR><LF>
    <CR><LF>
    ----------------------------------------
    trong đó <tab> là phím Tab trên bàn phím ( phía trên phím CapsLock )
    <CR><LF> là phím Enter ( bro nào k biết phím enter ở đầu thì đừng nghịch nhé ) :D

Có bạn chê giao diện ctrinh xấu, nếu bro nào biết design = photoshop thì giúp mình làm cái skin khác cho đẹp nhé. Mình sẽ gửi file psd để bro design theo kích thước chuẩn của từng lọai màn hình

Mod ChieuTruc có mẹo vặt là làm file data = excel, xong rồi save as dưới dạng text-tab-delimited.
    Mình thì làm = Access, export ra file text, dùng editplus để search and replace

Bản ngày hôm qua có 1 lỗi ở chỗ xóa các cuộc gọi cũ, các bạn nhớ update lại bản hôm nay nhé
    doremon2005 and gsm66666 like this.
  9. tazanvn

tazanvn Thành viên

Được Like:
    116
    chưa có data của Bình Định (56) hả bạn ?
  10. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    + Test dử liệu tự cập nhật tạm OK (chưa thử khả năng nén, và đọc của chương trình đối với các record có đoạn text dài trên 255 ký tự).

+ Phải dùng bản mới nhất (15/1/2008) và nhớ là phải remove hoàn toàn bản củ trước khi cài lại bản mới để chương trinh nhận file index 00.zip mới do mình update. Thử trên máy N92 thì không thể cài đè bản củ lên bản mới được, nếu không remove hoàn toàn bản củ thì chương trình sẽ báo lỗi và tự động thoát ra ngay.

+ Cảm giác khó chịu nhất là khi lở tra cứu số nào không đúng định dạng (thiếu hoặc thừa 1 con số chẳng hạn thì máy báo lỗi System error kèm âm tranh thật bực mình ! => Nếu có thể, hãy thay đổi hình thức báo lỗi nào nhẹ nhàng hơn nhé !.
    doremon2005 and gsm66666 like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.