Thảo luận về vnPhoneDirectory - Tra cứu danh bạ điện thoại - phiên bản free

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi hieuvpn, 14 Tháng một 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hieuvpn

hieuvpn <b>Symbian & Android Top Contributor</b>

Được Like:
    645
    cái vu số xe này hay quá, nhưng lại mất công chỉnh file 00.zip ( vì file 00.zip của mình đang có dữ liệu rồi nên phải append cái file 00.txt ), bro làm cho nó vào danh bạ cá nhân rồi export được k ?, mình import cho nó lẹ, mà filter cũng nhanh hơn thnx bro

hieuvpn
    Shell thích bài này.
  2. Shell

Shell Thành viên

Được Like:
    156
    2 số 0 hay 3 số anh em cũng chấp nhận hết, thank bác cái để 2 bác có cảm hứng làm việc :D
  3. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Đây là dữ liệu biển số xe (các tỉnh, thành phố trong cả nước và cá nhân - tổ chức nước ngoài tại Việt Nam). Bác hieuvpn làm lại file data biển số xe cho anh em nhé! Thanks!

Các file đính kèm:

thaibinhduong84 and hieuvpn like this.
  4. cutys123

cutys123 Thành viên

Được Like:
    4
    Thân gởi Bác Hiếu.!
    Trước tiên mình rất cảm ơn Bạn đã hết lòng vì anh em.
    Sau đó cho hỏi tý.! Mình muốn tự làm là cái dữ liệu danh bạ cho Đà Nẵng, vì đặc thù công việc của mình hiện nay, hơn nữa cái dữ liệu của Đà Nẵng liên tục thay đổi. Do đó mình muốn tự thân vận động, nhờ đến Bác hoài sợ phiền.
    Mình đã xử lý cái dữ liệu với cấu trúc file hoàn toàn giống như của bạn. - Tức ban đầu mình chuyển dữ liệu ra file text (mỗi file không quá 2000 record, đúng không.?:)), có tên file lần lượt từ 0.txt đến 84.txt (vì dữ liệu Đà nẵng có khoảng 170.000 record)- sau đó nén tất cả các file text đó thành 1 file 511.ZIP rồi vứt vào thư mục DBTD. Sao nó vẫn không chạy.??

Mình gởi cái file đã xử lý nhờ bạn kiểm tra lại với nghe! Vui lòng cho mình biết lý do để mình sửa lại với. Rất mong Bác Hiếu chỉ giáo. Cảm ơn nhiều nhiều...
    Cái file: http://www.4shared.com/dir/6154004/f47e1022/sharing.html
  5. hhn

hhn Thành viên

Được Like:
    83
    Vào đây đọc bạn nè!
    http://hieuvpn.googlepages.com/dbdtsymbians603rd
  6. hhn

hhn Thành viên

Được Like:
    83
    Có trang nào tra cứu được số điện thoại trực tuyến không nhỉ?:rolleyes:
  7. vitbau

vitbau Thành viên

Được Like:
    0
  8. hanthaiphov

hanthaiphov Thành viên

Được Like:
    17
    Cái vụ biển số xe này chỉ là ý tưởng của mình thôi , còn phần làm lại cho nó hoàn hảo hơn thì nhờ vào hieuvpn nhé . =D> Hảy cố gắng làm cho nó thật ngon lành không thua gì KPD nha hieuvpn . ( Ủng hộ 100% ) .
  9. hieuvpn

hieuvpn <b>Symbian & Android Top Contributor</b>

Được Like:
    645
    hehe, các bro cứ ý tưởng và đóng góp cho nhiều vào, có thêm vụ này xài sướng quá :D
    hieuvpn

à, thay vì 00+số xe mình làm 01+số xe để chừa chỗ mai mốt các bác thêm 02,03,...09 nhé. vd: 0177= Số xe - Bình Định

Cài đặt : copy file import.txt vào e:\DBDT rồi chọn menu/data/import data

hieuvpn

Các file đính kèm:

10. dngduc

dngduc Thành viên

Được Like:
    29
    Vẫn chết như phim chưởng !
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.