Thảo luận về vnPhoneDirectory - Tra cứu danh bạ điện thoại - phiên bản free

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi hieuvpn, 14 Tháng một 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tiachopxanh291

tiachopxanh291 Thành viên

Được Like:
    45
    Cho thành 02 đi bro!
  2. petrus1105

petrus1105 Thành viên

Được Like:
    1,665
    Cắt nhỏ rồi vẫn không được anh hieuvpn ơi #-o :-??.
    Luyện công nãy giờ mà vẫn không thành.Chịu thua =)).

@all:em thử nghiệm thôi chứ cái này xài không được.Bà con đừng tải về :D.
  3. tiachopxanh291

Được Like:
    45
    Làm thế này nhé. Bạn nhấn 01 cho nó tra. rồi dùng phím # để edit (Cái 01 mà mình up bữa trước cũng làm thế mà)
    Rồi tra 02 và cũng nhấn # để edit, tương tự với cái nào muốn sửa. Cái chính là cái khoảng cách cho nó hiện đẹp đẹp ấy.
    Bạn thấy cái 01 : hướng dẫn đó đẹp chứ, lại đều nữa (các dấu : thẳng hàng....)
    Hì!
  4. petrus1105

petrus1105 Thành viên

Được Like:
    1,665
    Tui làm mà không được :-?? :D.Sửa trên PC thì chỉ được 255 ký tự.
    Nhưng theo bác nói thì edit trên phone có vẻ thành công rồi.Dùng # để sửa cho nhiều ký tự được.Để tui làm thử xem sao.
  5. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Nhờ giúp !

Hôm nay tui vừa download bản 6.21 về,cài đè lên bản cũ (4. mấy gì đó, tui ko nhớ lắm ...), dùng Data các tỉnh thành cũ, tui cập nhật tải 2 file userDB và imporrt.txt và ghi đè lên 2 file userDB và imporrt.txt trong thư mục DBDT trong thẻ nhớ của tui...
    Nhưng sau khi cài phiên bản 6.21 xong thì tui chạy PM không được, cứ click vào chương trình rồi lại bị bật ra, chẳng hiểu lỗi do đâu nữa , xin các cao thủ chỉ giáo.Tôi dùng máy 5700
    Xin cảm ơn trước nhé ....

Cảm ơn bạn, tui không cần remove đâu, có lẽ là tui thiếu update cái file chieutruc hay sao ấy, tui vừa tải thêm về dùng, chạy ngon ơ nè .....Đúng là Symbian 3rd muôn năm, GSM muôn năm .....

Chương trình Hellocabile này kiếm đâu ra vậy bro ?Tui vào cả google mà chẳng tìm thấy gì cả, nó chỉ hiện ra đùng cái trang và bài viết này của bro thôi .....
    Tui cũng đang muốn tìm nó đây, bro giúp tôi một cái nhé
  6. tiachopxanh291

Được Like:
    45
    Thử remove đi rồi cài lại xem nhé!
    thuykai thích bài này.
  7. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    File TuviVP - 069 - 611 dành cho VnPhoneDir
    Dử liệu tra cứu Sao và Hạn theo tuổi
    (từ 10- đến 99 tuổi) - File cập nhật sẳn vào Chieutruc.db

+ Đây là dử liệu tra cứu các Sao kiết-hung và các Hạn xấu (Xem thêm topic này để hiểu sõ hơn về các khái niệm Tử vi).

+Nhập 069611 để xem hướng hẫn chung

+ Việc tra cứu khá đơn giản bằng 2 từ khóa:

069611+Giới tính+Tuối ÂL
    069611+Giới tính+Tuối ÂL+0 (thêm số 0 này để xem thêm phần mở rộng)

Trong đó:
    + Giới tính = "11" nếu là Nam và "22" nếu là Nữ.
    + Tuối ÂL = Năm đang xét (DL) - Năm sinh (DL) +1 (hoặc +2) nếu bị tuổi oan, thường gặp khi ngày sinh rơi vào các ngày trong tháng 1 và đầu tháng 2 dương lịch. Vì vậy, các bạn nên dùng từ khóa 069603yyyymmdd (yyyymmdd là năm/tháng/ngày của ngày sinh theo dương lịch). Hãy xem kỹ ngảy sinh âm lịch của mình trước khi tra cứu phần này.

Ví dụ: Nhập 0696111136 để xem Sao và Hạn của nam nhân ở tuổi 36, nhập 06961111360 để xem thêm phần mở rộng.

Data đã được sắp xếp theo đúng thứ tự tăng dần nên các bạn có thể nhấn lên/xuống phím 5 chiều để thay đổi tuổi cần tra.

----------------------------------------------------------------------

Vậy là cho đến hôm nay file Chieutruc.db đã sẳn có 2 gói dử liệu:

1/ Gói TuviVP-069-609: Xem ngày hung-cát trong khoản 2007->2010.
    Từ khóa chính: 069609yyyymmdd hoặc nhập 069609 để được hướng dẫn

2/ Gói TuviVP-069-611: Xem Sao kiết-hung và Hạn.
    Từ khóa chính: 069611xxyy hoặc nhập 069611 để được hướng dẫn
    */ Data truy xuất bằng giải thuật trong VnPhoneDir (phiên bản 6.21 trở về sau): Data 069-603 = Đổi ngày Dương<->Âm lịch. Từ khóa chính: 069603yyyymmdd hoặc nhập 069603 để được hướng dẫn

Các bạn chỉ việc chép thẳng file Chieutruc.db dưới đây vào đúng thư mục E:\DBDT\...là sử dụng được.

Tôi sẽ tiếp tục cập nhật thêm dử liệu Tử vi trong thời gian tới.

Các file đính kèm:

8. banong

banong Nick Vi Phạm

Được Like:
    2,829
    Chương trình Hellocabile này kiếm đâu ra vậy bro ?Tui vào cả google mà chẳng tìm thấy gì cả, nó chỉ hiện ra đùng cái trang và bài viết này của bro thôi .....
    Tui cũng đang muốn tìm nó đây, bro giúp tôi một cái nhé[/quote]

Ở trên phần chú ý đó bro. "Tổng hợp cách cài phần mềm unsigned vào máy dành cho "new member"" của Petrus 1105.
  9. Thanhbidvag

Thanhbidvag Thành viên

Được Like:
    51
    Mình có thể làm cách nào để đổi màu phon chữ không các Bác, mình thấy màu đen khi sài skin thì khó thấy chữ quá.Thank!!:-?
  10. hieuvpn

hieuvpn <b>Symbian & Android Top Contributor</b>

Được Like:
    645
    ok, để cuối tuần này mình làm phần đó ;;)
    hungMU thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.